Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนขอความรู้เรื่องผิวพรรณกับวิตามินหน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

พึ่งเข้ามาที่นี่เป็นครั้งแรก พอดีอ่านในเว็บไซค์รวมถึงปรึกษาเพื่อนแล้ว ก็ยังคิดไม่ตก เลยตั้งใจเอาหน่ะรบกวนถามที่นี่ดีกว่า

คือตัว จขกท. อยากจะทำให้หน้าตัวเองใส ดูอ่อนกว่าวัย พื้นเพผิวหน้าเดิมเป็นคนไม่ค่อยเป็นสิวอยู่แล้ว ผิวหน้าก็เรียบปกติไม่ค่อยมีรอยแผลเป็น แต่รูขุมขนค่อนข้างกว้าง และเนื่องจากช่วงนี้ไม่ได้ดูแลตัวเองเลยแถมนอนดึกมาก หน้าเลยค่อนข้างโทรมมาก สุขภาพก็ทรุดโทรมด้วย ตาจะเป็นหมีแพนด้าอยู่แล้ว ปรึกษาเพื่อนจะไปทำ ไอออนโต เพื่อนบอกว่าหน้าแบบนี้ไม่ต้องก็ได้ ให้บำรุงจากภายในดีกว่า เลยว่าจะหาซื้อวิตามินมาทาน

ที่จะรบกวนถามทุกๆ ท่าน คือ 1.จขกท. จะทานวิตามินประเภทไหนดีคะที่จะช่วยให้ผิวดูขาวใสขึ้น (บำรุงสุขภาพด้วยก็ดีค่ะ เพราะเป็นหวัดและแพ้อากาศบ่อยมากเลยช่วงนี้)
2. ทานของยี่ห้ออะไร ราคาประมาณเท่าไหร่คะ
3. อ่านมาจากเว็บไซค์ว่าให้ทานวิตามินธรรมชาติจะดีกว่าวิตามินสังเคราะห์ เราจะทราบได้อย่างไรคะ ว่าของยี่ห้อไหนธรรมชาติ ยี่ห้อไหนสังเคราะห์

จขกท. ดูเหมือนจะเยอะเลยนะคะ แต่อยากทราบจริงๆ ต้องขอโทษด้วย รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ย. 54 18:26:28

จากคุณ : เสียงเพรียกจากหิมะ
เขียนเมื่อ : วันลอยกระทง 54 18:25:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com