Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(CR) Review ครั้งแรก รองพื้นคุมมันของอังกฤษ Rimmel Stay Matte กับวันป่วยๆค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ

วันนี้ขออนุญาต Review รองพื้นคุมมันอีกตัวนึงนะคะ

เมื่อกลางปี จขกท ได้มีโอกาสไปประเทศอังกฤษ ก็เลยเข้า drug store แล้วก็ลองเลือกๆซื้อเครื่องสำอางค์มาฝากเพื่อนๆ เกิดเตะตากับเจ้ารองพื้นที่ชื่อว่า Stay Matte ของ Rimmel น่ะค่ะ เลยซื้อมาด้วย (จริงๆซื้อมาทั้งอายชาโดว์ รองพื้น แป้ง แต่ให้เพื่อนๆเป็นของฝาก เหลือเจ้ารองพื้นตัวนี้กะแป้งไม่กี่ตลับ)

ก็ไม่เคยใช้สักที มัวแต่ใช้รองพื้นตัวอื่นอยู่ กระทั่งซื้อรองพื้นตัวฮิตตัวใหม่ที่คุมมันขั้นเทพของญี่ปุ่น Cezanne ซึ่งเราก็ใช้ไปพักนึงเลยทีเดียว แล้วเมื่อสองวันก่อน เราต้องเก็บของเป็นผู้อพยพ เลยเอากระเป่าเดินทางมาจัด ก็เจอเจ้ารองพื้น Rimmel อ่านๆดู ที่หลอดเขียนไว้ค่ะว่า "Up to 12 Hours Natural Shine Control" เลยตัดสินใจลองเอามาใช้

รองพื้นจะเนื้อเหลวนิดนึงนะคะ เกลี่ยง่าย เนื้อรองพื้นบางเบาค่ะ ซึมไปกับผิว ไม่หนักหน้าเลย แต่เราใช้ BB(maybelline Clear Smooth สี 02 Natural) ลงก่อนเพราะมีรอยสิว ลงด้วยแป้งฝุ่น Holika Holika แล้วก็แต่งหน้าตามปกติค่ะ หลังจากนั้นก็ไปทำงานตามปกติ

ปรากฏว่าระหว่างวันนั้น เราไม่ต้องซับหน้าเลย ไม่ได้เติมแป้ง(ประชุมทั้งวัน)
ตกเย็นหน้าไม่หมองด้วยค่ะ

จขกท ผิวหน้าผสม ล้างหน้าใหม่ๆจะออกแห้ง แต่ว่าพอสัก 11 โมง(แต่งหน้าเสร็จประมาณ 7.30น) หน้าก็จะเริ่มมันๆแล้ว

เคยใช้รองพื้นมาเยอะมากๆค่ะ Shiseido, Nars, Sisley, Coret D'or, RMK, LM, ที่ว่าคุมมัน ตกบ่ายสำหรับเราหน้าจะแอบหมอง แป้งลอยๆ แฟนทักเสมอเลยว่า ให้แต่งหน้าเติมแป้ง ไม่ก็ทักว่าไม่สบายหรือเปล่า

ลองไปดูภาพประกอบกันนะคะ

จากคุณ : mushroom kid
เขียนเมื่อ : 11 พ.ย. 54 12:18:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com