Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมเส้นเล็กมากกกกกกกกก แต่อยากดัดผม รบกวนด้วยค่า ติดต่อทีมงาน

คือเราเป็นคนที่ผมเส้นเล็กมากๆๆๆๆๆๆๆ แบบเล็กมากจริงๆ แล้วมันก็่ทำให้ผมเราพัน + ยุ่งง่ายมาก บางวันงานยุ่งๆ ต้องทำนู่นทำนี่เยอะๆ รู้ตักอีกทีผมข้างหลังเป็นสังกะตังไปแล้ว T__T

แต่ด้วยความที่ผมเส้นเล็ก ทำให้หัวแฟบมากกกกกกกกกก เลยอยากจะไปดัดผมค่ะ
จริงๆเราเคยดัดผมเมื่อ 5-6 ปีก่อนกับพี่วอ Hair Decor ออกมาก็โอเค แต่ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ หรือตอนนั้นเรายังเซทไม่เป็นไม่รู้ แต่ที่รู้แน่ๆคือตอนนั้นเรามีความรู้สึกว่าดัดผมแล้วห้ามหวีผมตอนแห้ง ไม่งั้นลอนจะแตก เราจะหวีก็แค่ตอนอาบน้ำอยู่ ตอนผมเปียกเท่านั้น แล้วมันเป็นสังกะตังสุดๆเลยอ่ะค่ะ แบบเป็นก้อนเลย

หลังจากนั้นเราเลยล้มเลิกความคิดที่จะดัดผมอีกตลอดชีวิต แต่ตอนนี้เริ่มอยากดัดขั้นมาบ้างแล้ว อิอิ อยากเปลี่ยนทรง แล้วก็ไม่อยากให้ผมมันแฟบๆด้วย T__T

อยากปรึกษาหน่อยค่า ว่ามีใครผมเส้นเล็กๆเหมือนเรามั้ย แล้วมีปัญหาอะไรหรือเปล่า? เพราะพี่ที่เรารู้จักบอกว่าที่ผมเราเป็นสังกะตัง ไม่ใช่เพราะผมเส้นเล็ก แต่เป็นเพราะผมเสียสุขภาพ ช่วยแนะนำด้วยค่าาาาา :D

จากคุณ : ~* อึน ซอง เฮ *~ eUn sOng hYe
เขียนเมื่อ : 12 พ.ย. 54 11:23:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com