Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ พลีชีพแบบลืมอาย " คุงแม่ลูก 2 กล้าใส่ทูพีช " เพราะกำลังใจจากสาวห้องแป้งจร้าาาา ติดต่อทีมงาน

สวัสดีทุก ๆ คนนะคะ  กลับมาอีกครั้งจากกระทู้นี้ค่ะ
http://topicstock.pantip.com/woman/topicstock/2011/06/Q10694735/Q10694735.html
ซึ่งเราได้รับความเชื่อมั่นอย่างเต็มเปี่ยม  จากสาว ๆ หนุ่ม ๆ ที่เข้ามาให้กำลังใจกันค่ะ
ทำให้เรากล้าที่จะใส่ ( แบบมีผ้าคลุมนะคะ ) ต้องขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ ด้วย

แต่ว่าสรุปแล้วไม่ได้ใส่ในทริปนั้นค่ะ  เพราะเพื่อนคนอื่น ๆ ก็อายเหมือนกัน
( ดีแต่ปาก 555 ) แต่เราจะใส่ไปทะเลกับคุณสามีแทนน่ะค่ะ  
เพราะสิ้นเดือนนี้สามีจะกลับมาเที่ยวหาเรากับลูก ๆ ค่ะ  เลยคุย ๆ กันไว้
ว่าจะไปเกาะช้าง หรือไม่ก็เกาะเสม็ด ( เราอยู่ระยองค่ะ )

แล้วในวันเกิดเราที่ผ่านมา ( 5 ต.ค. ) สามีฝากพี่สาวให้ซื้อชุดว่ายน้ำ
ให้เป็นของขวัญวันเกิดให้กับเราน่ะค่ะ  เราก็เลยมีแรงฮึดขึ้นมาอีกเฮือกนึง
เริ่มด้วยการพยายามฟิตหุ่นให้เฟิร์มกว่าเก่าอีกซักนิด  เพื่อความมั่นใจ

ด้วยวิธีการเล่น " ฮูลาฮุป " ค่ะ  เพื่อลดช่วงเอวอีกซักหน่อยนึงค่ะ
ซึ่งเราจะออกทุกวัน  วันละครึ่งชั่วโมง  ซึ่งผลที่ได้เป็นที่น่าพอใจมากค่ะ
เดือนกว่า ๆ เอวลดไปเกือบ ๆ 2 นิ้วเลยทีเดียว..อิอิ

เราใช้อันใหญ่นะคะ  น้ำหนักประมาณ 2 กก. แต่เป็นแบบหุ้มผ้าน่ะค่ะ
ตอนนี้สัดส่วนที่ได้ก็คือ  32 - 25 - 34  ซึ่งบอกตรง ๆ เลยว่าปลื้มมาก ๆ
ไม่คิดว่าตัวเองจะทำได้ สามีเราก็พลอยปลื้มไปด้วยเหมือนกัน  หลังจากที่
ปรามาสเราเอาไว้เยอะ 555 อ้อ ! เราสูง  167  หนัก 46.5  ค่ะ
เดี๋ยวเรามาดู before  กับ   after  กันค่ะ

เป็นกำลังใจให้สาว ๆ ทุกท่านที่กำลังพยายามลดน้ำหนักนะคะ
ขอให้สู้ ๆ อย่าท้อถอย  อย่าพึ่งยาลดความอ้วนเด็ดขาดค่ะ  เพราะมันอันตราย
ขนาดเราจากตอนหลังคลอดหนักตั้ง 68  ยังสามารถทำได้เลย
เราเชื่อว่าคุณก็ต้องทำได้เหมือนกันค่ะ   เป็นกำลังใจให้นะคะ

+++ ก่อนอื่นขออวดรูปสามแม่ลูกหน่อยนะคะ  ไปเที่ยวเมืองกาญกันมาค่ะ

จากคุณ : รักของเรา...หวานซ่อนเปรี้ยว
เขียนเมื่อ : 13 พ.ย. 54 09:28:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com