Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เล่าสู่กันสวย ใครขี้ไคลเยอะมาทางนี้ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ปกติเป็นคนชอบใส่กางเกงขาสั้นนะคะ และก็จะเป็นคนที่มีขี้ไคลเยอะ ขัดทีไรปั้นช้างได้เถอะ
สิ่งที่ใช้ขัดก็มี ผ้าบ้าง หินละเอียดบ้าง ใยขัดตัวบ้าง แล้วแต่จะหาซื้อได้
แต่สิ่งที่เจอคือ เจ็บ แสบ เวลาขัด แต่ก็ต้องทน ไม่งั้นก็สกปรกใช่ไหม
ส่วนมากจะใช้ใยอาบน้ำทุกวัน ก็พอลดลงบ้าง แต่ถ้าไม่ใช้ใยอาบน้ำสัก 2 วันเท่านั้น ขี้ไคลตรึม
ทีนี้เวลาจะขัด ก็ต้องไม่ฟอกสบู่ก่อน เพราะถ้าฟอกสบู่ก่อน ขัดไม่ออกอีก ขี้ไคลเหนียวมากไปอีก

มาวันนึง ไปส่งลูกที่สระว่ายน้ำ เราก็นอนรอลูกเรียนว่ายน้ำ
สายตาเจ้ากรรมหันไปเห็นขาตัวเองเป็คราบขี้ไคล โห อะไรจะขนาดนั้นเนี่ยเรา ก็เลยเอามือถูๆ
ยิ่งถูยิ่งสนุก หันไปหยิบผ้าเช็ดตัวไปชุบน้ำ เอามาเช็ดออก
นึกขึ้นมาได้ ว่าเมื่อกี้เพิ่งไปซื้อฟองน้ำล้างรถให้สามีนี่นะ ได้การล่ะ
ก็เลยเอาฟองน้ำนั่นหล่ะ ชุบน้ำเลย หมาดๆ แล้วกะว่าจะเอามาปัดๆๆ เจ้าขี้ไคลที่เราถูๆไว้ออก
เพราะเมื่อกี้ใช้ผ้าเช็ดตัวแล้วมันไม่เกลี้ยง ติดที่ขนขาอีกตรึม

พอเราเอามาปัดๆๆๆ กลายเป็นขี้ไคลยิ่งออก แล้วคราวนี้ออกมาแบบไม่เกรงใจใครด้วย
ยิ่งถู ยิ่งหลุด ถูตรงไหน ออกตรงนั้น แบบว่าตะลึงมาก ทำไมเยอะขนาดนี้
พอกลับมาถึงบ้าน เลยลองไปอาบน้ำ แล้วใช้ฟองน้ำนี้แหละขัด ขี้ไคลออกแบบสะใจมาก
ที่สำคัญ ไม่เจ็บตัวด้วยค่ะ ถูกใจสุดๆ ตั้งแต่นั้นมา เลยใช้ฟองน้ำนี้ขัดตัวมาตลอด
....................
ฟองน้ำที่ว่านี้คือ ฟองน้ำเอนกประสงค์ ค่ะ
แบบที่เขาใช้ทำไม้ถูบ้านงัยคะ เนื้อแน่นๆ ละเอียดๆ ใช้ซับน้ำได้
สามีจะใช้เวลาล้างรถ เอาไว้ใช้ซับน้ำค่ะ จะแห้งไว
....................
ข้อควรจำค่ะ
ห้ามใช้ฟองน้ำนี้กับสบู่ใดๆนะคะ ไม่งั้นใช้ไม่กี่ครั้งอาจมีกลิ่นอับค่ะ เหม็นมาก (ทิ้งไปอันนึงแล้วค่ะ)
หมายความว่า อาบน้ำแล้ว ล้างสบู่ออกหมด แล้วใช้ฟองน้ำนี้ชุปน้ำหมาดๆขัดตัวได้ค่ะ
ถ้าถูกสบู่จะกลายเป็นเหม็นอับค่ะ
.....................
ส่วนสบู่
ใช้มาทุกยี่ห้อ เหนียวหมด ถ้าฟอกสบู่ก่อนเป็นอันว่าขัดไม่ออก หรือขัดออกน้อยมาก
มีอยู่ยี่ห้อเดียวในดวงใจ ที่ฟอกแล้วยังขัดตัวได้สบายมาก คือยี่ห้อ ไลฟ์บอย
ถูกใจจริงๆ ค้นพบโดยบังเอิญค่ะ เพราะปกติเป็นสบู่ที่ซื้อให้ลูกใช้เท่านั้น ตัวเองใช้ยี่ห้ออื่น
แต่ถ้าไม่ชอบใช้ยี่ห้อนี้ก็ไม่ต้องฟอกสบู่ก่อนขัดนะคะ จะขัดง่ายกว่าค่ะ
......................

จากคุณ : เสื้อสีขาวบนราวไม้ไผ่
เขียนเมื่อ : 15 พ.ย. 54 15:29:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com