Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++++ อ้วน หน้าแก่ ผมเสีย หัวฟู ทำไงดีค๊าาาาาาาาาาาาาา ++++++++ ติดต่อทีมงาน

ชีวิตนี้รันทดยิ่งนักค่ะ

เอาอย่างแรกเลยแล้วกัน อิฉันเป็นคนสะโพก ขา ใหญ่มากกกก
แต่งตัวก็ไม่เป็น เลยต้องอยู่ในสภาพป้าแก่ๆ อ้วนๆ ทั้งที่อายุแค่ 23 เท่านั้น
เพื่อนๆ ล้อว่าเป็นป้า เป็นสส.บ้าง เพราะทำงานในหน่วยงานราชการ
ต้องแต่งตัวเรียบร้อยนิดนึงค่ะ

เท่านั้นยังไม่พอ

ผมยังฟูมาก เสียสดๆ เรื่องของเรื่องคือไปยืดผมมาค่ะ แต่ไม่รู้กรรมจากชาติปางไหน ดลบันดาลให้คุณแม่อยากจะพาไปลองยืดผมร้านใหม่ ๆ แต่ดันจำผิด พาไปผิดร้าน ผมเลยเสียม๊ากกกก (ยืดไม่เป็นก็ไม่บอกนะ ช่างเนี่ยยย) แต่วันก่อนลองให้พี่สาวม้วนผม มีแต่คนชมว่าเข้ากับหน้าและดูเป็นผู้เป็นคนกว่าทรงป้าๆผมชี้ ๆ นั้น

เท่านั้นยังไม่พอค่ะ แต่งหน้ายังไม่เป็น แต่งแล้วดูจืดๆ ผิวก็ค่อนข้างจะสองสี
สีน้ำตาลอมเหลืองอ่ะค่ะ แยเลย

อยากจะขอคำแนะนำคุณพี่ๆ สาวๆที่มีประสมการณ์ ดังนี้ค่ะ
1. สาวอ้วนแต่งตัวยังไง ให้ดูดี หรือมีรีวิวชุดทำงาน แฟชั่นที่ทันสมัยสักหน่อยไหมคะ
2. ดัดผมที่ไหน ทรงไหน จะทำให้หน้าเด็กลง และดัดที่ไหนดีคะ
ที่ราคาพอรับไหว ไม่เกิน 1500 (ผมประบ่าเองค่ะ)
3.รองพื้น เครื่องสำอางค์อันไหนที่ติดทนนาน ราคาไม่แพง เหมาะกับคนหน้าแห้ง และไม่ชอบแต่งหน้าแรงบ้างไหมคะ (เป็นคนสายตาสั้น ต้องใส่แว่นด้วยค่ะ อาจจะไม่เน้นตามากนัก)
4.อยากเปลี่ยนแว่นตา แว่นตาแนวไหนที่ทำให้ดูไม่ "ป้า" บ้างคะ ตอนนี้ใส่แว่นสี่เหลี่ยมสีเลือดหมู เข้ากับคนโหนกแก้มสูง เบ้าตาลึกไหม

ช่วยกันหน่อยนะคะ สาวๆ Y_Y ไม่ต้องครบทุกข้อก็ได้ พลีสสสสสสสส

จากคุณ : kibosi
เขียนเมื่อ : 16 พ.ย. 54 09:41:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com