Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยโหวตและแนะนำ Pressed Powder ของ Shu Uemura กับ LM ให้ทีค่ะ ติดต่อทีมงาน

SHU UEMURA COMPACT POWDER (1 คน)
  Laura Mercier Translucent Pressed Setting Powder (7 คน)

12.50%
  SHU UEMURA COMPACT POWDER (1 คน)
 87.50%
  Laura Mercier Translucent Pressed Setting Powder (7 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 8 คน

พอดีว่าจะต้องเริ่มชีวิตคนทำงานแล้วค่ะ เลยอยากหาแป้งพัฟดีๆไว้ใช้ซักตลับนึง
ปกติใช้ Maybelline Clear Smooth All in One เบอร์ 01
ตอนนี้เราใช้รองพื้น Revlon Photo Ready สี 003
ใช้ครีมกันแดด Minus สี White
สีผิวเราค่อนข้างขาวค่อนไปทางเหลืองค่ะ
ส่วนใหญ่เวลาซื้อแป้งพัฟจะซื้อเบอร์ขาวสุด
ถ้าใช้สีเบอร์สองหน้าจะหมองๆอ่ะค่ะ
สภาพผิวเราตอนนี้มีปัญหาช่วงจมูกจะมัน
เคยไปลองแป้งของลุง Shu พี่ BA แนะนำว่าเราใช้เป็นแป้งอัดแข็งธรรมดา
ไม่ต้องผสมรองพื้นก็พอแล้วเพราะหน้าไม่ได้มีปัญหาอะไร
เราแอบชอบแป้งอัดแข็งของลุงชูค่ะ มี Glitter วิ้งๆ เล็กๆ ดูผ่องๆโกลวๆ ดี
แต่ของ LM ยังไม่เคยลองค่ะ

ยังไงรบกวนสาวๆห้องแป้งช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : CleoZanetta
เขียนเมื่อ : 19 พ.ย. 54 15:20:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com