Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>> Cambridge Satchel << ไซส์ 11 หรือ 13 นิ้ว ดีคะ ?? ช่วยโหวตสีด้วยนะค๊า ติดต่อทีมงาน

Neon Orange (18 คน)
  Red (26 คน)

40.91%
  Neon Orange (18 คน)
 59.09%
  Red (26 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 44 คน

รบกวนสาวๆห้องแป้งช่วยออกความเห็นหน่อยนะคะ ^^

เรากำลังจะสั่ง cambridge satchel ค่ะ แต่ลังเลไซส์อยู่ ระหว่า 11 นิ้ว กับ 13 นิ้ว

คือ เราว่า 11 นิ้วใส่ของเราคงพอดีเป๊ะ แต่ 13 นิ้วน่าจะดูเผื่อใส่อย่างอื่นได้ด้วย
.... ดังนั้นความจุไม่มีปัญหาค่ะ เพียงพอสำหรับเราทั้ง 2 ไซส์

แต่ที่เราเวิ่นเว้ออยู่ เพราะว่า เราตัวเล็กค่ะ (สูง 158 เอง - -") เราคิดว่า 11 นิ้ว น่าจะพอดีกับเรา แต่ 13 นิ้วไม่รู้จะใหญ่ไปมั้ย

(( ลึกๆก้อยากได้ 13 นิ้วเหมือนกันค่ะ เพราะกลัวว่าถ้าใส่ของได้พอดีเป๊ะๆ วันไหนของเยอะหน่อยลำบากเลย - -" ))

แล้วรบกวนช่วยโหวตสีให้ด้วยนะคะ เวิ่นอยู่เหมือนกันค่ะ - -"

ปกติเราก้แต่งตัวสีโมโนโทนค่ะ (ขาว-เทา-ดำ) และชอบให้มีสีเด่นสีนึง

แบบ เสื้อ กางเกง กระเป๋า รองเท้า ต้องมีสักชิ้นที่สีโดดอ่ะค่ะ ^^"

เรากล้าสะพายทั้ง 2 สีนะคะ ทั้งส้มนีออน ทั้งแดง เลย

ส่วนตัวคิดว่า แดง ดูวินเทจดี น่าจะใช้ได้เรื่อยๆ แต่ว่าคนใช้เยอะเหมือนกันค่ะ

ส่วนส้ม เก๋ๆ เปรี้ยวมาก คนไม่ค่อยใช้ด้วย ใจเลยเอนไปทางส้มมากกว่า แต่ก้กลัวว่าจะเบื่อเร็ว (รึเปล่า?)

ยังไงรบกวนช่วยออกความเห็นกันหน่อยนะค๊าาาา

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นค่ะ ^^

ปล. ดึกๆจะตามมาให้กิ๊ฟนะคะ ^___________^

จากคุณ : NinKieZa
เขียนเมื่อ : 26 พ.ย. 54 16:32:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com