Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

--ถามสาวๆเครื่องแป้ง เรื่องการแต่งตัวไปเกาหลีกลางเดือนธันวาตอนหิมะตกหน่อยค่ะ-- ติดต่อทีมงาน

อยากถามสาวๆ หรือไม่ต้องสาวก็ได้ค่ะ แต่มีความรู้และประสบการณ์จริง

คือจะไปเกาหลี 12-16 ธันวาคมนี้ค่ะ อากาศเค้าว่ากันว่าเกือบ -10องศา คือเราเคยไปเกาหลีมาแล้ว ตอนช่วงเดือนเมษาก็เย็นๆไม่ค่อยหนาวเท่าไหร่ คือยังไม่เคยเจอหิมะค่ะ มีหลากหลายปัญหาอยากถามผู้มีประสบการณ์ จะได้เตรียมตัวถูกค่ะ

1. คืออยากใส่เสื้อกันหนาวสวยๆที่ทำจากwool จะเอาอยู่ไหมคะ หรือว่าต้องเสื้อกันหนาวแบบผ้าร่มข้างในบุขนเป็ดเท่านั้น (แต่ข้างในกะใส่ลองจอน+เสื้อคอเต่า)

**ช่วยบอกวิธีเลือกซื้อเสื้อกันหนาวด้วยนะคะ ว่าข้างในต้องบุอะไรยังไง ไม่ค่อยรุ้เรื่องค่ะ

2. ว่าจะซื้อเลคกิ้งที่เค้าเรียกว่าwool ที่ข้างในเป็นขนเกรียนๆ ถ้าซื้อแบบนี้มาใส่แล้วข้างในใส่ลองจอนอีกตัวนึง แค่นี้อุ่นไหมคะ

3. ถุงเท้าเท่าที่ไปดูมาตามร้านขายเสื้อกันหนาว มีลักษณะคล้ายผ้าขุนหนู แต่คู่นึงราคา2ร้อยกว่าบาท กับถุงเท้าที่ทำจากคล้ายๆผ้าขุนหนูหนาๆ ที่ขายกันตามข้างนอกทั่วไปมันเหมือนกันไหมคะ

4. หมวกที่ทำจากขนกระต่ายแบบน่ารักๆ พวกนี้ใส่แล้วอุ่นไหม หรือต้องซื้อที่ทำจากไหมพรมคะ

**ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ใกล้จะไปแล้วยังไม่ได้เตรียมอะไรเลย ที่สำคัญงบมีไม่มากนะคะ แนะนำที่ขายคุณภาพใช้ได้ราคาถูกให้หน่อยค่ะ

จากคุณ : Loveu24hr
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 54 10:28:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com