Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทาลิปสติกหรือกลอสที่สีแน่นๆทีไร ปากลอกเป็นแผ่นทุกที.. ติดต่อทีมงาน

ปกติปากค่อนข้างจะแห้งมากอยู่แล้ว วันๆทาแต่ลิปบาล์ม กลอส สารพัดยี่ห้อ  และจะใช้ได้แต่ลิปบาล์มแบบที่เป็นเหลวๆน่ะค่ะ บางยี่ห้อด้วย ถ้าพวกลิปบาล์มแท่งๆไม่ว่ายี่ห้ออะไรก็เอาไม่อยู่ (ตอนนี้ใช้ carmex) กับใช้ทิน ของ OP ใช้ได้อยู่ยี่ห้อเดียว ยี่ห้ออื่นทาไปก็จะปากแห้งมากๆ

แต่ถ้าลองทาลิปสติกขึ้นมาปุ๊ปไม่เกิน 5 นาที ปากจะเหมือนจับตัวเป็นแผ่นๆ สักพักจะลอกออกมาได้เลยค่ะ ลองมาไม่รู้กี่ยี่ห้อแล้วค่ะ  พยายามเน้นรุ่นที่ชุ่มชื้นๆ ก็ไม่ไหวสักที ที่เป็นน้อยหน่อยก็จะออกมาเป็นขุยๆ พวกกลอส ถ้าเนื้อสีเยอะหน่อยก็จะเป็นขุยๆเหมือนกัน

แบบนี้เรียกว่าแพ้หรือเปล่าคะ? ถ้าแพ้ แพ้อะไรในลิปสติกได้อะคะ แล้วพอจะมีลิปอะไรแนะนำบ้างคะ
ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบนะคะ

จากคุณ : JaE-Ny ThE PiG
เขียนเมื่อ : 27 พ.ย. 54 17:42:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com