Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

โมโห BA shiseido มากๆๆๆๆๆ (กระทู้บ่น+เตือนใจสาวๆ) ติดต่อทีมงาน

วันนี้กะจะไปสอย Toner ขวดใหม่ที่พารากอน ช่วงนี้เริ่มๆหนาวเลยอยาก toner ที่ไม่ผสมแอลกอออล์เพราะหน้าเราเริ่มแห้ง ก่อนไปเราก็ได้ศึกษาข้อมูลมาไว้ระดับนึงแล้วว่าตัวที่น่าสนใจคือ Shiseido Pureness Balancing Softener Alcohol Free ซึ่งมันไม่มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์

พอไปถึงเคานเตอร์เราเลยถามถึงตัวนี้ก่อน

เรา: อยากได้ toner ไม่มีแอลกอฮอล์ค่ะ น่าจะเป็นรุ่นที่ขวดสีฟ้าๆ

BA : toner ของ shiseido ทุกตัวไม่มีแอลกอฮอล์นะคะ ยกเว้นของผู้ชาย

เรา : (ช่างกล้าพูดนะ เราหาข้อมูลมาแล้วว่า toner ยี่ห้อนี้ส่วนใหญ่มีแอลกอฮอล์ มีแค่ 2 รุ่นที่ไม่ใส่) หรอคะ พอดีอ่านมาจากในเวบแล้วน่ะค่ะ ว่ามีรุ่นที่ไม่ใส่คือสีฟ้ากับอีกรุ่น

BA : แอลกอฮอล์ที่ใส่ไม่ได้มีอันตรายค่ะ (ไหนเมื่อกี้บอกไม่มีไง จริงอยู่ว่าแอลกอฮอล์ไม่มีอันตรายแต่ก็สามารถทำให้ผิวแห้งได้)

เรา : (ชี้ไปที่อีกขวดซึ่งเราคุ้นๆว่าเป็นอีกรุ่นที่ไม่มีแอลกอฮอล์) แล้วรุ่นนี้ล่ะคะ

BA : รุ่นนี้ให้ความชุ่มชื้นได้ดีกว่าค่ะ

เรา : ไม่มีแอลกอฮอล์นะคะ

BA : ค่ะ ไม่มี

เราตัดสินใจเอา toner รุ่นนี้เพราะคุ้นๆอยู่แล้วว่าน่าจะเป็นอีกรุ่นที่ไม่มีแอลกอฮอล์ พอเราถามย้ำและ BA ยืนยันเราเลยโอเค ปรากฏกลับมาบ้าน เราเพิ่งหยิบกล่องมาดูส่วนผสม มีแอลกอฮอล์อยู่ในอันดับ 3!!!

แบบนี้น่าโมโหมั้ยทั้งที่เราถามย้ำแล้วและได้ชี้แจงตั้งแต่แรกว่าเราต้องการอะไร
เราสงสัยจริงๆว่า BA ไม่มีความรู้ถึงได้ให้ข้อมูลที่ผิด หรือจงใจให้ข้อมูลแบบนี้เพื่อให้ขายสินค้าได้ แต่ทั้งสองกรณีก็เป็นสิ่งที่น่าตำหนิค่ะ โดยเฉพาะถ้าเป็นอย่างหลัง

จากคุณ : Una vez en Noviembre
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 54 22:11:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com