Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

llllll เกี่ยวกับน้ำมันสกัดเย็น lllllllll ติดต่อทีมงาน

เริ่มจากดิฉันได้เคยอ่านบทความเกี่ยวกับการทำ Pulling oil อยากทราบว่ามีใคร

ในห้องนี้เคยทดลองทำบ้างมั๊ยคะ อยากแลกเปลี่ยนประสบการณ์

วันนี้ดิฉันเกิดกระปรี่กระเปร่าอยากจะไป หาซื้อน้ำมันเมล็ดดอกทานตะวันให้ได้

จึงตะล่อนๆ ไปตะเวนหาตามเดอะมอล์ และได้ น้ำมันดอกทานตะวันขวดเล็กมาครอบครองแต่ราคารไม่เล็กเลยค่ะ ราคาเทียบเท่ากับน้ำมันมะพร้าวได้

ในโซนที่วางขายจะพบได้ที่ โซนน้ำมัน และ โซนขายของผลิตภัณฑ์สมุนไพรพวกน้ำผึ้ง ผงพอกหน้า OTOP ต่างๆ

บนชั้นจะเห็นวางเรียงราย น้ำมันมะพร้าว/น้ำมันเมล็ดดอกทานตะวัน/น้ำมันงา/น้ำมันมะกอก แบบสกัดเย็น (ไม่ใช่แบบไว้ต้มผัดปรุงอาหารนะคะ แต่รับประทานได้คะ)

แต่อยากทราบว่า ไอเจ้า >>> น้ำมันเมล็ดดอกทานตะวันเนี่ย <<< นอกจากไว้อมทำ Pulling oil แล้วสามารถเอามาทำอะไรได้อีกคะ

เพราะตอนนี้ก็ชอบใช้ น้ำมันมะพร้าว มานวดหน้าล้างเครื่องสำอางค์เห็นว่าได้ผลดีและมีคุณประโยชน์มาก

แบบว่ามีติดบ้านเลยค่ะ น้องน้ำมันมะพร้าว♥  สนับสนุนให้ใช้ของดีของไทยๆกันนะึคะ รับรองได้ผล

ต่อคะ (นอกเรื่องอีกละ) ถามผู้รู้คะ...น้ำมันมะพร้าว & น้ำมันเมล็ดดอกทานตะวัน

....อันไหนมีสารอาหารและัประโยชน์มากกว่ากัน ในด้านผิวพรรณนะคะ เอามาทาหน้าบำรุงหรือเอามาล้างเครื่องสำอางค์เหมือนน้ำมันมะพร้าวทั่วไปได้หรือไม่คะ  

และน้ำมันดอกทานตะวันจะทำให้อุตตันรึเปล่าคะ

เพราะหาข้อมูลจาก อากู๋แล้ว ก๊อปแปะๆ กันทั้งนั้นเลย มีแต่บอกเรื่องการทำอาหาร TT_TT

เก็บเกี่ยวข้อมูลเผื่อเป็นประโยชน์ให้กับคนที่เข้ามาอ่านต่อๆไปคะ ^0^

จากคุณ : Fireworks
เขียนเมื่อ : 29 พ.ย. 54 23:05:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com