Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ต้องการเรียนแต่งหน้าตัวเองค่ะ ขั้นพื้นฐาน เรียนแล้วแต่งเป็นจริงๆ ที่ไหนมีบ้างค่ะ ติดต่อทีมงาน

ต้องการเรียนแต่งหน้าตัวเองค่ะ ขั้นพื้นฐาน เรียนแล้วแต่งเป็นจริงๆ ที่ไหนมีบ้างค่ะ คือต้องออกตัวก่อนว่าเราไม่เคยแต่งหน้าด้วยตัวเองเลย ไม่รู้ว่าเครื่องสำอางค์ แต่ละอย่างใช้ยังไง คือที่บ้านโตมากับพี่ๆผู้ชายอ่ะค่ะ ก็เลยไม่สนใจเรื่องแต่งหน้าเลย เพื่อนเคยแต่งให้สอง สามหน แต่ตอนนี้อยากแต่งเป็นเอง เพราะงานที่ทำจำเป็นต้องแต่งหน้า เลยไม่รู้จะเริ่มยังไง (อายจัง) แต่อยากถามผู้รู้ว่ามีที่สอนแบบ คนไม่เยอะ แล้วสอนให้เราทำได้จริง แนะนำว่าต้องซื้ออะไรบ้าง คือไม่ใช่สอนแค่แต่ง แต่อาจแนะนำด้วยอ่ะค่ะ ใกล้ๆ งามวงศ์วาน มีบ้างไหมค่ะ แล้ว ตาม counter เครื่องสำอางค์เนี้ยเขาสอนไหม ราคาประมาณเท่าไหร่ ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Chulapa
เขียนเมื่อ : 1 ธ.ค. 54 01:17:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com