Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(มือใหม่) DUC หน้าหนาวของเราแบบใส่เท่าที่มีค่ะ >.< ติดต่อทีมงาน

คิดอยู่นานว่าจะทำ DUC ดีมั้ย เพราะเราไม่ได้มีเสื้อผ้าเยอะมากนัก
เพราะราคาเสื้อผ้าที่ฟินแลนด์แพงม๊ากกกก เสื้อยืดตัวนึงก็หลายตังค์แล้วค่ะ
อยู่ที่ไทยนี่ซื้อได้ซัก 5-8 ตัว เลย เสื้อผ้าหน้าหนาวเราก็จะมีไม่มากค่ะ
จะมีช่วงที่หนาวมากจริงๆ ราวๆ -40 ถึง -10 ช่วงนี้ต้องหาเสื้อผ้าที่กันหนาวได้จริงๆใส่
ส่วนใหญ่ช่วงนี้เราจะแต่งเป็นหมีเลย ใส่ซ้อนหลายชั้นมากๆ เพราะเป็นคนขี้หนาว
ต่อมาช่วง -10 ถึง 5 องศา ก็จะเป็นแจ็คเก็ตที่ให้ความอุ่นระดับหนึ่งแต่ไม่ได้อุ่นมากเหมือนโค้ท
แล้วก็ 10++ เราจะใส่มีแจ็คเก็ตกันลมตัวนึง แค่นี้ค่ะ

ช่วงติดลบเยอะๆนี่ทรมาณและหม่นหมองจริงๆ ฟ้ามืดตลอด ลมพัดมาทีแทบทรุด
แต่ช่วงติดลบน้อยๆถึงบวกต้นๆ ยังใส่เสื้อผ้าหนานิดหน่อยกันลมค่ะ เพราะลมแรงและหนาวเย็น
อยู่นี่เราจะมีเสื้อที่ใส่ประจำไม่กี่ตัว หมายถึงเสื้อแจ็คเกตนะคะ เพราะว่ามันแพงง่ะ
ใส่เพื่อใช้ประโยชน์ เพราะงั้น เสื้อผ้าก็จะวนๆแบบเดิม แค่ดัดแปลง ใส่นู่น เปลี่ยนนี่ แต่งหน้า เปลี่ยนๆเอาบ้างก็มี

พล่ามมาก็ยาว เราเริ่มเท่าที่เราพอจะถ่ายไว้เลยละกันนะคะ
เริ่มจาก

ช่วงหน้าหน๊าวหนาว >.<

จากคุณ : Lil kittenz
เขียนเมื่อ : 2 ธ.ค. 54 18:40:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com