Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

How to มาแต่งหน้ารับปริญญาด้วยตัวเองกันค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ วันนี้ฮาวทูเรามาในรูปแบบคลิปนะค๊าาา

ช่วงที่ผ่านมาน้ำท่วม หลายๆ มหาวิทยาลัยก็เลื่อนรับปริญญาไปด้วย
จะมีใครแอบซ้อมแต่งหน้าตัวเองรึป่าวน้า

วันรับปริญญา ไหนจะวันซ้อมเล็ก ซ้อมใหญ่ วันจริง วันถ่ายรูปนอกรอบ ...
ถ้าต้องจ้าง ช่างแต่งหน้าทุกวันนี่ ค่าเสียหายคงเกือบหมื่นได้

ถ้าเราแต่งหน้าทำผมเองในวันซ้อม คงประหยัดไปหลายตังเลยค่ะ
ซึ่งการแต่งหน้ารับปริญญานี่ก็อไม่ยากเรยนะคะ
เหมือนแต่งหน้าทั่วไป แต่จะมีเน้นในบางขั้นตอนเท่านั้น
เ่นรองพื้นที่ต้องการปกปิดและอยู่ทน กันน้ำ กันเหงื่อ
การเลือกโทนสีที่ดูสุภาพแต่สดใส
และน้ำหนักของสีซึ่งจะต้องเข้มกว่าแต่งหน้าวันธรรมดา
เพื่อจะได้ขึ้นกล้อง ถ่ายรูปออกมาสวยปิ๊งๆๆ
ไปดูกันเรยดีกว่าค่ะ หวังว่าจะ่วยเพื่อนๆหลายคนได้นะคะ ^^
สวยได้แบบ ประหยัดๆ

แก้ไขเมื่อ 03 ธ.ค. 54 09:01:50

จากคุณ : melissa_me
เขียนเมื่อ : 3 ธ.ค. 54 08:58:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com