Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาการแบบนี้ถูกโกงใช่มั้ยคะ ไม่มั่นใจแต่เหมือนจะโดนโกง สับสนค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขออนุญาตตั้งกระทู้ในห้องแป้งนะคะ  เนื่องจากเข้าห้องนี้ตลอด ไม่ค่อยได้เข้าห้องอื่นเลยค่ะ
ไม่รู้จะทำยังไงอยากหาที่ระบายนิดหน่อยค่ะ  ขอบคุณเพื่อนๆใจดีๆในห้องนี้ด้วยนะคะ

อุ๋ยเปิดร้านขายของในอินเตอร์เน็ต  แล้วมีการตกแต่งร้านค้า เลยให้ทาง http://www.greetingdesign.com เป็นผู้ดูแลตกแต่งร้านค้าให้

ส่งอีเมลล์สอบถามตอบกลับปุ๊บ  สอบถามอีกทีตอบกลับปั๊บ  ตอบเร็วมากๆ  

แต่เมื่อชำระเงินเต็มจำนวน 3,500 บาท เมื่อวันจันทร์ที่ 28 พ.ย. 54 ที่ผ่านมา

เงียบฉี่เลยค่ะ = =''

จนถึงตอนนี้วันนี้วันที่ 4 ธ.ค. 54 เงียบหายไปเลยค่ะ  โทรฯไปไม่ติดเลย
ล่าสุดเมื่อวันศุกร์ที่ 2 ธ.ค. 54 เวลา13:08น. อุ๋ยไม่รู้จะติดต่อหรือทำยังไง  เลยส่งเมสเสจไปหาเค้า
ข้อความตามนี้ค่ะ
"ติดต่อกลับหรือตอบอีเมลล์ด้วยค่ะ ..........(อีเมลล์ของอุ๋ยะนะ) ไม่ติดต่อกลับเลยตั้งแต่อุ๋ยชำระเงินให้  โทรไปหาไม่ติดค่ะ/อุ๋ย"

หลังจากนั้น วันเดียวค่ะ 3 ธ.ค. 54 ตอน 00:15 โทรฯมาหาอุ๋ยแต่อุ๋ยไม่ได้รับ (นอนไปแล้วอ่า)  เค้าได้ทิ้งเมสเสจไว้ให้ถัดมาเวลา 00:17น. ข้อความตามนี้ค่ะ
"โทดทีครับโทรสับตือเปิดเครื่องมะติดติดอีกทีเที่ยงคืนตอนนี่ส่งข้อมูลเข้าทางเมลก่อนนะครับตือเอาโทรสับไปให้ร้านซ้อมครับ"  (เขียนถูกๆผิดๆภาษาไทยวิบัติอย่างรุนแรง นึกในใจนะคะ)

พอตอนเช้าอุ๋ยเช็คอีเมลล์ก็ไม่มีเลยค่ะ  เข้าไปโพสต์ในเว็บบอร์ดก็ถูกล็อคต้องรอเจ้าของร้าน Approve ก่อน

ตอนนี้ก็ได้แต่ส่งอีเมลล์หาบ่อยมากๆถามตลอดแต่ก็ไม่เคยได้รับการตอบกลับ  โทรฯไปปิดเครื่องทั้ง 2 เบอร์ที่ให้ไว้หน้าร้าน  (อุ๋ยนึกในใจที่บอกโทรศัพท์เสีย คงจะทั้ง2เครื่อง)

อุ๋ยมองหาร้านที่จะให้ตกแต่งเว็บอีกร้าน  แต่ในใจก็กลัวว่า ถ้าให้อีกเว็บตกแต่งร้านให้แล้วถ้าคุณตือเค้าไม่ได้โกงละ  อุ๋ยก็เสียเงิน 2 ที่  หรือถ้าจะไปขอเงินเค้าคืนจะได้มั้ย  ตอนนี้ปวดหัวนิดหน่อย

โดยส่วนตัวเคยโดนในเน็ตโกงมาแล้วสองหมื่นกว่าบาท  ก็ได้แต่คิดว่าทำบุญทำทานชาติหน้าเค้าคงต้องชดใช้กรรม  เผลอชาตินี้ก็อาจจะกำลังชดใช้กรรมที่ทำอยู่

เพื่อนๆในห้องแป้งว่า อุ๋ยโดนโกงมั้ยคะ  กับพฤติกรรมของคุณตือ

จากคุณ : ouipretty
เขียนเมื่อ : 4 ธ.ค. 54 13:36:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com