Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เรื่องเล่าจากงานเซลล์ Bobbi Brown :: มันแปลกเหรอที่ฉันจ่ายเงินสด!!!!!!! ติดต่อทีมงาน

วันนี้เราไปงานเซลล์ Bobbi Brown มาค่ะ คนก็ปกติไม่เยอะมากเหมือนตามงานเซลล์ประจำปีค่ะ และของก็ไม่ได้ถูกเท่างานพวกนั้นด้วย คราวนี้มีลงทะเบียนก่อนเข้าไปช้อปของเซลล์ด้วยนะคะ

งานนี้เค้าจัดในร้านด้านหลังค่ะ เหมือนแอบซื้อยังไงไม่รู้ ของก็น้อยค่ะแต่ก็พอได้อะไรติดไม้ติดมือมาบ้าง แอบเจอพนักงานคนที่เราเคยเล่าถึงพฤติกรรมคราวเซลล์ครั้งก่อนด้วยแต่นางจำเราไม่ได้ งวดนี้ไม่ได้กระแหนะกระแหนอะไรเราค่ะ

โดยรวมตอนซื้อของ โอเคค่ะ ถึงแม้ว่า BA ที่ไม่ใช่ชายแท้จะไม่ค่อยสนใจชะนีอย่างเราเท่าไหร่ เราก็ไม่สน เลือกเองก็ได้ ได้ของเสร็จเรียบร้อยออกไปชำระเงินด้านนอกค่ะ เช็คของเรียบร้อย ถึงขั้นตอนการจ่ายเงิน

ประเด็นมันอยู่ตรงนี้ BA ที่เป็นคนคิดเงินซึ่งเป็นชายเทียม คีย์ของเราลงเครื่องและคำนวนออกมาเป็นจำนวน 7xxx บาท และถามว่าชำระเป็นอะไรคะ

เราตอบว่า เงินสดค่ะ หลังจากนั้นเราก็เปิดกระเป๋าตังค์ขึ้นมาและนับเงินจากปึกออกมาให้นาง 8 ใบ ตอนเรานับเงินอยู่นั้น นางหัวเราะเบา ๆ ออกมา เรางงค่ะ ทำไมเหรอคะ มันเหมือนแม่ค้าเหรอคะ จ่ายเงินสด ผิดเหรอคะ น่าอายเหรอที่ไม่มีบัตรเครดิตเหมือนคนอื่นเค้า มันไม่โก้ ไม่หรูเหรอคะ

รู้สึกแย่มาก แต่ก็เอาเถอะคงเป็นนิสัยถาวรของเค้า หรือว่าเค้ารับจ่ายเครดิตเป็นประจำซะเคย พอเห็นเรานับแบงค์เลยอดขำไม่ได้

เรื่องก็มีเท่านี้แหละค่ะ ที่เราว่ามันเป็นประเด็น ใครจะว่ามันไร้สาระก็เถอะแต่เราว่าไม่น่าทำกริยาแบบนั้น ว่าไหมคะ?

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ประการฉะนี้แล
เขียนเมื่อ : 4 ธ.ค. 54 19:55:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com