Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้คุ้มค่า กับการดูแลตัวเอง ติดต่อทีมงาน

หลังจากที่ซุ่มอ่านและเก็บข้อมูลในห้องนี้มาหนาน
ก็อาจจะถึงเวลาที่จะแสดงตัวแล้วก็เป็นได้
สวัสดีชาวห้องแป้งด้วยครับ
ก่อนอื่นที่ขอเรียกว่ากระทู้คุ้มค่า เพราะเป็นการรวบรวมหลายอย่างไว้ในกระทู้นี้เลย
ทั้งเป็นกระทู้แนะนำตัว,กระทู้พลีชีพ และกระทู้รีวิว ในกระทู้เดียวกัน ฮ่าๆ
ก่อนอื่นก็แนะนำตัวก่อนนะครับ เมื่อก่อนผมจะสิงอยู่ที่ห้องสมุด กับเฉลิมไทย
แต่ก็มีเหตุให้ได้แวะมาห้องนี้ ก็เพราะคำร่ำลือจากสาวๆที่อยู่รอบตัว
เหตุผลก็คือเพราะอยากให้ตัวเองดูดีนั่นเอง

โดยที่สภาพก่อนหน้านั้นก็เหมือนผู้ชายปกติทั่วไป
โฟมล้างหน้า ครีมอะไร ก็ใช้ของฟอร์เมนตามที่หาซื้อได้
และไม่มีความรู้เรื่องผลิตภัณฑ์อะไรเลย ใช้ตามมีตามเกิด

แต่เนื่องจากตัวเองต้องย้ายที่เรียน มาเจอมลภาวะในรูปแบบใหม่  ทั้งแดดทั้งควัน สารภาพเลยว่าอะไรที่เคยใช้ก็เอาไม่อยุ่ การสรรหาสารพัดวิธีดูแลตัวเอง
ลองผิดลองถูกอยู่เรื่อยๆ
จนมาเจอห้องโต๊ะเครื่องแป้งนี่อ่ะครับ
ตอนแรกก็คิดว่าเป็นห้องเฉพาะผู้หญิง คุยกันเรื่องเครื่องสำอางค์ เลยไม่เคยสนใจเลย(ณ จุดนนี้ต้องขอโทษเพื่อนๆในห้องนี้ด้วยนะครับ)
แต่พอได้เข้ามาดู ก็สนุกไปกับข้อมูลการดูตัวเอง ตั้งแต่ตื่นนอน ยันถึงตอนหลับเลยทีเดียว

ขอบคุณชาวห้องแป้งนะครับ

แก้ไขเมื่อ 07 ธ.ค. 54 14:14:01

แก้ไขเมื่อ 07 ธ.ค. 54 13:53:05

จากคุณ : เล้งก้วย
เขียนเมื่อ : 4 ธ.ค. 54 22:42:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com