Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สาวๆคะ ถ้าคุณโดนจับตูดบน BTS จะทำยังไง ?? ติดต่อทีมงาน

บอกก่อนนะคะ ว่าเรื่องไม่ได้เกิดกับตัวเอง แต่อยู่ในเหตุการณ์แบบจังๆ

เราขึ้น BTS ไปทำงานตอนเช้า เริ่มขึ้นที่สถานีอนุสาวรีย์ วันนี้ (6/12/2554) เวลาประมาณ 8 โมง 10 นาที
และรถBTSมันแน่นมาก แน่นมากๆ พอใกล้จะถึงสถานีสยาม เราก็ได้ยินเสียงน้องคนนึง  ใส่ชุดนักศึกษา อยู่ข้างๆเรา แล้วตะโกนว่า “โรคจิตหรือเปล่า”
แล้วมองไปทางผู้ชายคนนึง แล้วผู้ชายคนนั้น แต่งตัวดีค่ะ เหมือนทำงานออฟฟิศ นี่คือบทสนทนาช่วงแรกค่ะ
น้อง นศ.      : โรคจิตหรือเปล่า?
ชายออฟฟิศ  : คุณว่าใคร
น้อง นศ.      : ว่าคุณนะแหละ คุณมาจับตูดอ่ะ จับแล้วก็ปล่อย  ตั้งแต่ขึ้นรถแล้ว หลายรอบมาก !!!

**ตอนนั้ในรถ รวมทั้งเรา มองน้อง นศ.คนนั้น และผู้ชายออฟฟิศคนนั้นเป็นตาเดียวเลยค่ะ**

ชายออฟฟิศ : ไม่ได้จับ รถมันแน่น ใครๆเค้าก็โดนกันได้ทั้งนั้น บ้าหรือเปล่า / ฝ่ายชายเถียงเสียงดังมากกกกก !!
น้อง นศ.      : คุณน่ะแหละ บ้าหรือเปล่า ชั้นไม่ได้โง่นะ ที่จะไม่รู้ว่าแค่เฉียดโดนหรือว่าตั้งใจจับ !
ชายออฟฟิศ  : แล้วจะให้ทำยังไง ไปแจ้งตำรวจมั้ยล่ะ มีมั้ยหลักฐาน ??

** แล้วทั้ง 2 คนก็เถียงกัน พอประตูที่สยามเปิด คนจะลงเยอะ เลยทำให้รถว่างขึ้น น้องคนนั้นก็เดินไปนั่ง ส่วนเรานั่งฝั่งตรงข้ามค่ะ ส่วนผู้ชายคนนั้น เค้าก็ยืนอยู่ที่เดิมค่ะ แต่คุยโทรศัพท์กับเพื่อน ด่าน้องคนนี้ให้เพื่อนฟังทางโทรศัพท์เสียงดังมาก**

พอรถวิ่งไปเรื่อยๆ ถึงประมาณสถานีเพลินจิตมั้ง ผู้ชายคนนั้นกำลังจะลงในสถานีต่อไป เลยเดินมาหาที่น้องคนนี้อีก (เรานึกว่าจบไปแล้วนะเนี่ย)
และนี่คือบทสนทนาช่วงสุดท้ายค่ะ

ชายออฟฟิศ  :  น้อง! ลงเดี๋ยวนี้ ไปแจ้งตำรวจเลย เดี๋ยวนี้ ลง !! (เสียงดังมากกกกกกก)
น้อง นศ.      : ไม่ลง ทำไมต้องลงด้วย (ใครจะบ้าลงไปเล่า)
ชายออฟฟิศ  :  ผมจะแจ้งคุณข้อหาหมิ่นประมาทด้วย
น้อง นศ       :  จะแจ้งก็แจ้งไปสิ ชั้นพูดความจริง คุณมันโรคจิตจริงๆ จับตูดบน BTS
** เค้าเถียงกันจนเลยสถานีที่ชายคนนั้นจะลง ชายคนนั้นเหมือนโมโหมาก โมโหมากๆ น่ากลัวมาก เสียงดังมาก คนบนรถมองกันใหญ่เลย น่าจะดังไปถึงอีกโบกี้นึงได้
สักพัก เราก็ได้ยินคำด่าจากผู้ชายคนนั้นมา ที่ไม่น่าฟังเลย

ชายออฟฟิศ : แน่จริงก็ลงไปด้วยกันสิว้ะ โถ่ ดูหน้าตัวเองบ้างหรือเปล่า สวยตายแหละ ใครเค้าจะอยากจับ พิจารณาตัวเองบ้าง สักที่คอด้วย คงอยากโดนอยู่แล้วล่ะสิ ไอ้เด็กปัญญาอ่อน พ่อแม่ไม่สั่งสอน !
ย้ำ ผู้ชายด่าค่ะ -*-

บอกตามตรงนะคะ ว่าเราเชื่อ ว่าน้องโดนจับตูดจริงๆ
แต่ตอนแรกเรายังคิดว่าน้องอาจจะเข้าใจผิด อาจจะไม่ใช่คนๆนี้หรือเปล่า
แต่พอผู้ชายคนนี้ พูดประโยคนั้นออกมา เราแอบคิดนะคะว่าผู้ชายคนนี้จับ
เพราะว่าเค้าดูไม่เป็นสุภาพบุรุษมากๆ ดูโมโหเกินไป เสียงดังมาก
และหลายคนคงสงสัยว่าน้องคนนั้นแต่งตัวยังไง น้องใส่กระโปรงพีท รองเท้าผ้าใบ ใส่เสื้อกันหนาวแบบสวมทับ รวมผมสูงๆ ดังโง๊ะ ย่อมผมสีแดงๆ
น้องเหมือนเด็กแนวๆ  และเพ้นท์รูปดาวที่คอ แต่ไม่น่าใช่รอยสักนะคะ
แล้วน้องก็หน้าตาน่ารักดีนะ

และเราขอชื่นชมน้องตรงที่ โดนจับตูดแล้วยังโดนด่าเสียงดังขนาดนั้น
ยังไม่สั่น ไม่กลัว ไม่ร้องไห้เลยค่ะ ถ้าเป็นเรา คงร้องไห้ไปแล้วแน่ๆ ถ้าโดนขนาดนี้ ดีไม่ดี คงไม่กล้าพูดอะไรด้วยซ้ำ
แต่น้องเค้าเลือกที่จะปกป้องตัวเอง โดยไม่แคร์สื่อ วีนแหลก

ปล. เมื่อเช้าคนแน่นมาก น่าจะมีคนอยู่โบกี้เดียวกับเรา ที่เล่นห้องแป้งอยู่บ้าง
ถ้าใครได้ยิน หรืออยู่ในเหตุการณ์ แสดงตัวบ้างนะคะ ^^

แก้ไขนิดนึงนะคะ

ขอบคุณนะคะ ที่ช่วยกันโหวตเป็นกระทู้แนะนำกัน และช่วยแชร์ประสบการณ์กัน คนพวกนี้น่ากลัวจริงๆ มีการตั้งเป็นกลุ่มชื่นชมความหื่นกันด้วย น่าเกลียดมากๆ

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 54 10:24:41

จากคุณ : BaiToei LovE Lahm
เขียนเมื่อ : 6 ธ.ค. 54 14:03:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com