Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

##[CR] เปรียบเทียบ MAC Matchmaster / Revlon Photoready/ RevlonColorstay#### ติดต่อทีมงาน

จากที่เคยตั้งกระทู้ ###[CR] M.A.C. Matchmaster Foundation Fon De Teint ### ไว้ค่ะ ได้ลองใช้ MAC Matchmaster ไป ทีนี้ก็เลยจะเอารองพื้นอันก่อนที่เคยใช้มาเปรียบเทียบค่ะ ได้แก่
Revlon Photoready และ Revlon Colorstay ค่ะ

ผลเปรียบเทียบจากความรู้สึกของ จขกท ค่ะ

หน้าเปลือย พื้นสีผิวออกเหลือง แป้งที่ใช้ให้เปรียบเทียบเบอร์ได้คือ MAC Studiofix NC40 ค่ะ กระหรือฝ้าก็ไม่รู้ ตามแก้มที่เห็นเลยค่ะ ฮ่าๆๆ

สำหรับ จขกท MAC Matchmaster หน้ามันน้อย และเนียนดีค่ะ

Photoready เนียนค่ะ แต่หน้า จขกท มัน เลยทำให้หน้ามันระหว่างวันมากค่ะ

Revlon ColorStay สีอาจจะดูขาวกว่าหน้า จขกท ไปหน่อยค่ะ เพราะว่าของแม่ จิ๊กแม่มาใช้ไม่ได้ซื้อเอง งก ฮ่าๆๆ หน้ามันบ้างค่ะ แต่ไม่เท่า Photoready แต่ก็ปกปิดไม่ค่อยมากเท่าไหร่ อาจเป็นเพราะสีของรองพื้นที่ขาวกว่านหน้าไปค่ะ

แต่ถ้าเปรียบเทียบความคงทน MAC Matchmaster ทนกว่าทั้งสองอันที่เปรียบเทียบไว้ค่ะ ที่ทดลองคือไม่เติมแป้งระหว่างวันเลย ของ MAC ติดทนกว่าค่ะ

แต่ถ้าดูความเหมาะสมด้านราคา ให้ Revlon Photoready ค่ะ ^^

แก้ไขเมื่อ 07 ธ.ค. 54 01:49:32

จากคุณ : anna_rene
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 54 01:47:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com