Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[Review] รองพื้น All About Foundations ติดต่อทีมงาน

เห็นหลายๆกระทู้ถามว่ารองพื้นตัวนั้นตัวนี้อันไหนใช้ีดีกว่ากัน เราเคยลงบล๊อคเรื่องนี้ไปแล้วแต่ขอลงอีกรอบเผื่อให้คนในนี้ได้อ่านด้วยแล้วกันนะคะ ขี้เกียจพิมพ์หลายๆรอบ เราชอบลองเปลี่ยนรองพื้นไปเรื่อยๆ หวังว่ารีวิวของเราจะเป็นประโยชน์นะคะ

ปูลู ขอลบชื่อบล๊อคบนรูปแล้วกันนะคะจะได้ไม่ผิดกฏพันทิปรูปเลยดูด่างพร้อยไปหน่อย พอดีไม่ได้เก็บไฟล์รูปเอาไว้ แต่ขอความกรุณาอย่าเอารูปเราไปทำไม่ดีไม่ร้ายเพื่อการค้านะคะ

ข้อมูลเบื้องต้นผู้ใช้

เจ้าของบล๊อคผิวขาวเหลือง ผิว NC30-35 ผิวผสมค่อนแห้ง เมืองที่เราอยู่อากาศแห้งจึงไ่ม่ค่อยมีปัญหาหน้ามันเยิ้ม มีกระและรอยแกะสิวประปราย หน้าไม่ค่อยมีปัญหาเท่าไหร่ เราไม่ค่อยแพ้เครื่องสำอาง ถ้าใครผิวเซนซิทีฟแนะนำให้ไปลองด้วยตัวเองก่อนตัดสินใจซื้อนะคะ

เทียบสีรองพื้นยี่ห้อต่างๆที่เราเคยลอง ผิว NC30-35 จะได้เบอร์รองพื้นดังนี้นะคะ

BENEFIT COSMETICS "Hello Flawless!" SPF 15 - "I'm Cute As A Bunny" Honey
Chanel Vitalumiere Aqua - Beige Sable B30
Cle de Peau Beaute Silky Cream Foundation - O30
Giorgio Armani Luminous Silk Foundation - 5.5 Beige
Guerlain Parure Foundation - 003 Beige Parfait
Kanebo Revue In Essence Pact - OC-D
Lancome Teint Miracle - Bisque 4W
Laura Mercier - Sand
Lunasol - YO03
MAKE UP FOR EVER Duo Mat Powder Foundation - 205 Medium Beige
MAKE UP FOR EVER HD Invisible Cover Foundation - 127
MAKE UP FOR EVER Mat Velvet + Matifying Foundation - No. 40 Natural Beige
Nars Sheer Glow - Punjab
RMK - 103

จากคุณ : อย่าบอกนะว่าเจ้าคือขุนศึก
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 54 04:21:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com