Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากศัลยกรรม. เพื่อนๆว่าเราควรทำอะไรคะ (มีรูป) ติดต่อทีมงาน

อายุ 36 แล้วค่ะ. ไม่เดือดร้อนเรื่องทุนทรัพย์ค่ะ. ไม่กลัวเจ็บ แต่กลัวผลข้างเคียงมากกว่า (พอดีมีลูกสาว ตอนนี้สามขวบแล้ว ไม่อยากอายุสั้นก่อนเวลาอันควรค่ะ)

มีความมั่นใจในตัวเองพอสมควรว่าหน้าตาพอดูได้ ถ้าแต่งบ้าง. แต่ไม่ใช่คนสวยแน่นอนค่ะ

กำลังคิดว่าถ้าจมูกโด่งสักนิด คงดีกว่านี้ ปัจจุบันดั้งไม่มีเลยนะคะ T T  คงทำแบบซิลิโคนแท่ง เพราะเอาออกได้
ไม่อันตรายมากนัก

หรือถ้าทำแค่ตา. ให้ดูโตกว่านี้ ชั้นชัดกว่านี้ (ปกติมีสองชั้นค่ะ แต่หลบมาก ตามแบบลูกคนจีน)  ก็น่าจะดูดีขึ้นแล้ว
ปกติเวลาถ่ายรูปต้องเบิกตาตลอดให้ดูตาโต. ผลที่ได้คือ หน้าผากย่น

จี้กระที่แก้ม (อันนี้เราไม่ซีเรียสค่ะ. อาจจะทำหรือไม่ทำอยู่แล้ว)

เพื่อนๆคิดว่าเราควรทำอะไรคะ. ระหว่างสองอย่างแรกข้างบน

สามีไม่อยากให้ทำเลย. บอกว่าเราสวยอยู่แล้ว. แต่เรารู้ตัวเองว่าไม่ใช่คนสวยอ่ะคะ
เค้าบอกว่าถ้าทำจะหย่า. ขำๆนะคะ

คือที่อยากทำเพราะความพอใจส่วนตัวค่ะ. คาดว่าทำเสร็จสามีอาจจะยังไม่ทราบด้วยซ้ำไป T T

ขนาดดูพริตตี้ตามงานมอเตอร์โชว์. เราบอกว่า เค้าทำตามานะ ทำจมูกมานะ. สามีเค้าบอกว่าไม่จริงอ่ะ. ถ้าทำมาต้องดูออก (แบบพวกที่ศัลฯแล้ว ดูแย่ลง หรือหน้าพลาสติกมากๆ). แต่ถ้าทำแล้วเหมือนสาวๆนางแบบคุณสามีจะว่าธรรมชาติทุกคนค่ะ (ซึ่งผู้หญิงอย่างเราก็ดูออกแหละ. แต่เราไม่ได้ว่าทุกคนทำนะคะ)

ขนาดเราใส่ขนตาปลอม สามียังไม่รู้เลย

เพราะฉะนั้น. ทำเพื่อความพอใจส่วนตัวค่ะ. ไม่ใช่เพื่อสามี

ส่วนเรื่องที่เอามาถาม. คืออยากให้คนอื่นมองเรา. แล้วคิดว่า ถ้าผู้หญิงคนนี้ เปลี่ยนตรงนี้อย่างนี้ จะดูดีขึ้นค่ะ

เพราะเราดูหน้าตัวเองมาสามสิบหกปี. มันก็ชินแล้วอ่ะคะ

แต่เหลาคางไม่เอานะคะ โหดไปหน่อย (ทั้งๆที่หน้าใหญ่) เพราะตอนนี้หน้าเราเล็กลงเรื่อยๆค่ะ. แก่ขึ้น หน้าก็ตอบขึ้นค่ะ

เสริมคางคงไม่เอานะคะ. ไม่ชอบคางยาวๆค่ะ

ติได้เลยไม่ต้องเกรงใจนะคะ.  ปกติก็เอารูปลงในบล็อกอยู่แล้วค่ะ
ไม่อายค่ะ

จากคุณ : รักแม่นะคะ
เขียนเมื่อ : 7 ธ.ค. 54 12:44:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com