Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

+++ช่วยด้วยค่ะ+++ โดนประเมินภาษีเกินจากราคาของที่สั่ง ร้องเรียนได้ที่ไหนบ้างคะ?? ติดต่อทีมงาน

สั่งของไปกับ coastal scents รอบ Black Friday ที่ผ่านมาอ่ะค่ะ เพิ่งได้รับใบแจ้งจากไปรษณีย์ เค้าบอกราคาประเมิณ 3,000 บาทเองค่ะ จริงๆเราสั่งไม่ถึงนะคะ ประมาณ 2,500 หน่อยๆค่ะ แต่ประเมินตั้ง 3 พัน แบบนี้เรายังไม่จ่ายได้ไหมคะ? แล้วยื่นเรื่องหรือทำเรื่องอะไรได้หรือเปล่า

เหมือนเคยอ่านเจอว่ามีให้ร้องเรียนอะไรสักอย่างอ่ะค่ะ แต่ไม่รู้จะเริ่มยังไงดี
รบกวนคุณที่เคยทำช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เพิ่มเติมค่ะ
เค้าประเมินว่าราคาของ 3,000 โดนภาษีไป 1,173 บาทค่ะ

แก้ไขเมื่อ 08 ธ.ค. 54 18:39:13

จากคุณ : LadyJadeYokim
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 54 18:38:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com