Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามสาวปากคล้ำ ทาลิปสติกสีอะไรถึงจะเรียกว่า "เกิด" คะ? ติดต่อทีมงาน

ก่อนหน้านี้ราเป็นคนปากคล้ำมากตั้งแต่เด็กๆ
เพราะชอบเลียปาก ละก็ซื้อลิปมัน ลิปติกไม่มียี่ห้อมาใช้เพราะงบไม่มี -*-
ก็เลยทำให้ปากคล้ำมากจนโต ทาลิปสติกสีอะไรก็ไม่สวย

ปัจจุบันทาแต่ Carmex original ทามาประมาณปีนึงได้แล้ว
สีปากจางลงไปเยอะ แต่ยังไม่ถึงกับหายคล้ำซะทีเดียว
มันเป็นสีชมพูอมม่วงเข้มนิดๆอ่ะค่ะ สีเหมือนเนื้อหมูสดใกล้เสียแล้ว 555
ทาสีอะไรก็เพี้ยนไปหมด เซ็งมาก

และที่เซ็งมากกว่าึคือ ปากเราแพ้ง่ายมากถึงมากที่สุด
โดนอะไรแปลกใหม่นิดหน่อยก็คล้ำเป็นปื้น ชัดเจนมาก เจ็บปวดมาก T^T
เลยไม่รู้จะต้องใช้ลิปสติกสีอะไร ยี่ห้อไหนดี ถึงจะจัดว่า "เกิด"
ราคาไม่เกี่ยงค่ะ ณ วินาทีนี้อยากจัดหนัก อยากสวยแ้ล้ว 555

ขอบคุณมากนะคะ

ปล. อิจฉาคนปากชมพูๆ / ปากสีเนื้ออ่อนๆ ทาลิปหรือกลอสอะไรก็สวยไปหมด

จากคุณ : sweetiizzaa
เขียนเมื่อ : 9 ธ.ค. 54 01:22:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com