Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR]สืบเนื่องจากกระทู้ผื่นขึ้นหน้า ไปหาหมอมาแล้วค่ะ มาพรีวิวยาให้ดู จากคลินิคหมอลินดาค่ะ{แตกประเด็นจาก Q11438564} ติดต่อทีมงาน

จากกระทู้เดิมนะคะ ที่บอกว่าผื่นผดหรือสิวหรืออะไรไม่รู้ขึ้นหน้า
ไปหาหมอมาแล้ว ปรากฎว่ามันเป็นทั้งผดผื่นและสิวอุดตันผสมกันค่ะ
แล้วหมอก็ดูหน้าเราว่าแดงๆ หมอบอกว่าหน้าเป็นหน้าแพ้ง่าย ไม่ใช่เลือดฝาด
เพราะคนชอบมาทักเราว่าแก้มแดง ผิวดี แต่ความจริงแล้วแพ้ง่ายมาก มีผดเนียนๆแฝงตัวมาเลยทำให้แก้มมันดูแดง
แต่หมอยังไม่สรุปให้ว่ามันเกิดจากอะไรน่ะค่ะ อีก3สัปดาห์เมื่อยาหมดให้ไปพบใหม่

จะมาพรีวิวยาที่ได้มานะคะ มียาทา มอยส์เจอร์ไรเซอร์ แล้วก็สบู่อ่อนล้างหน้าสำหรับผิวแพ้ง่ายค่ะ
จากซ้ายไปขวานะคะ
1.Facial Moisturizer for dry skinค่ะ ทาเพราะว่าหน้าแห้ง ให้ทาหลังครีมทาสิวทาผื่นทั้งหมดค่ะ เช้าเย็น
2.NZ-N ยาทาผื่นสิว ทาก่อนนอน
3.กระปุกยารักษาสิว ทาก่อนล้างหน้า15นาที เช้า-เย็น
4.IT Gel ทาทั่วหน้า เช้า-เย็น จำไม่ได้ว่าช่วยอะไร -*- ทาหลังล้างหน้าค่ะ ทาหลังทาข้อ2ค่ะ
5.สบู่อ่อนล้างหน้าสำหรับผิวแพ้ง่ายค่ะ ล้างหน้าเช้าเย็น

หมอสั่งงดทุกอย่างที่ใช้ประจำ เพราะว่าหน้าแพ้ง่าย ให้ลองใช้ของหมอก่อน กันแดดก็อย่าเพิ่งทา ให้หลบเอา กางร่ม ใช้กระเป๋าบัง

เราได้ยินกิตติศัพท์จากพันทิปและจีบันค่ะ แถมอยู่ใกล้บ้าน เลยลองไปดู ดังว่าหมอรักษาดีไม่เลี้ยงไข้ แต่ดุมากก พอพบหมอ ตอนแรกก็แอบกลัวค่ะ แต่โชคดีมากหมอไม่ดุเลยค่ะ สงสัยยังเช้าอยู่เลยอารมณ์ดี คลินิกสะอาดดีค่ะ ชอบ

ค่าเสียหายทั้งหมด410บาท ค่าหมอ60บาทค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่มาชมค่ะ

จากคุณ : แก้วกุ
เขียนเมื่อ : วันรัฐธรรมนูญ 54 14:22:31

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com