Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนพี่ๆแนะนำเรื่องการใช้ครีมบำรุงผิวหน่อยค่ะ ขอบคุณนะคะ ติดต่อทีมงาน

ปรกติน้องศึกษามาหลายหลายกระทู้ และหลายหลายความเห็นมากค่ะ ทำให้น้องได้ข้อสรุปว่า เราควรลงพวกเซรั่มก่อนอะไรที่เป็นเหลวๆน้ำๆให้ลงก่อน แล้วค่อยตามพวกครีมที่หนักๆไป ที่จะปรึกษาก้อคือ ครีมที่น้องใช้เยอะไปหรือปล่าวคะ บางความเห็นก็บอกว่า ตอนเช้าไม่ต้องลงอะไรมากเสียดายครีมลงแค่กันแดดก้อพอ
และก้อมีอีกหลายความเห็นที่ขัดแย้งกันอีก เลยอยากขอคำแนะนำที่ถูกต้องจากพี่ๆค่ะ แนะนำด้วยนะคะ

ตอนเช้า
1.ยาทำลายเชื้อสิว
2.preme c
3.KA vitamin e
4.จอห์นสัน. เบบี้มิลค์ ครีม ให้หน้าชุ่มชื้นค่ะ
5.กันแดด KA
แล้วแต่งหน้าตามปรกติ
ตอนกลางคืน
1.เบนแซก ก่อนล้างหน้า10นาที
2.สมูทอี เจลล้างหน้าหลอดเขียว
3.ยาทำลายเชื้อสิว
     ตบฮาดะขวดสีน้ำเงิน
4.preme c
5.KA vitamin e
6.จอห์นสัน เบบี้มิลค์

น้องอายุ20ปีพอดีนะคะ ตอนเช้าหรือตอนเย็นน้องใช้อะไรเยอะไปหรือปล่าวคะ หรือเรียงลำดับการใช้ผิดหรือปล่าวคะ
ปรกติน้องเป็นคนหน้ามันแต่แห้งแบบขาดน้ำรูขุมขนกว่าง หน้ามีรอยแดงสิวค่ะ เมื่อก่อนชอบกดสิวแฮะ แฮะ
มีสิวอุดตันขึ้นที่คางบ้างเล็กน้อย หน้ามีกระเพราะมีเชื้อฝรั่งเล็กๆ

ขอบคุณพี่ๆมากนะคะ ^^

แก้ไขเมื่อ 11 ธ.ค. 54 09:41:42

จากคุณ : TGpink
เขียนเมื่อ : 11 ธ.ค. 54 09:39:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com