Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การศัลยกรรมจะว่าบาปก็บาปนะคะ ติดต่อทีมงาน

คือไปอ่าน กระทู้ แม่ยูอะ  กระทู้นั้นเราไม่ได้ไปตอบ เข้าไปอ่านเฉยๆ เห็นเป็นกระทู้แนะนำ แต่ไปสะดุดกับ คคห ที่ ว่าการศัลยกรรมนั้นเป็นบาป

อันนี้เราก็พยายามมองใจให้เป็นกลางนะคะ  

เราว่ามันก็บาปนะคะ สมมุติว่าเราสวยขึ้น

แล้วก็มีบางคนหลงความสวยงามของเรา  คนๆนั้นก็จะเป็นทุกข์เพราะความงามของเรา

เช่น  หลงรูปเราจนเพ้อ ไม่เป็นอันกินอันนอน  ทำให้ชีวิตคนๆนั้นแย่ลง

หรือ ที่แย่กว่านั้นคือ  อาจจะมีการต่อสู้เพื่อแย่งชิงเรา

คือแทนที่คนๆนั้นจะมีความสุขไปตามวิถีทางของเขา กลับต้องมายึดติดกับรูปของเรา

บางคนอาจจะแย้งอยู่ในใจว่า  เราทำเพื่อตัวเรา ไม่ได้ทำเพื่อใครเลย แล้วก็อาจจะไม่ได้ทำเพื่อจุดประสงค์ให้ใครมาเดือดร้อนเพราะเรา

ถูกค่ะ หลายๆคนก็คิดแบบนั้น

แต่สิ่งที่เกิดขึ้นมันคือผลพวง ผลพลอยได้ค่ะ ที่มีผลกระทบต่อคนอื่น

คืออันนี้พูดถึงศัลยกรรมหลายๆอย่างในร่างกายเพื่อความสวยงามอย่างมากนะคะ ไม่ใช่ศัลยกรรมบางอย่างเพื่อแก้ไขจุดด้อยเฉยๆ

ถ้ามีคนถามเราว่า ถ้าแบบนั้นคนที่เกิดมาหน้าตาสวยก็เป็นบาปน่ะสิ  อันนี้เราก็ขอตอบว่า ไม่รู้เหมือนกันค่ะ 555+

จากคุณ : BIOTOMNEG
เขียนเมื่อ : 11 ธ.ค. 54 12:06:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com