Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เวลาซื้อกระเป๋าแบรนด์จากต่างประเทศ หิ้วเข้าไทยกันยังไงครับ ติดต่อทีมงาน

จะไปฮ่องกงครับ แล้วน้องสาวฝากซื้อกระเป๋า LV 2 ใบ แต่ติดที่ว่าจะหิ้วผ่านศุลกากรยังไง
เพราะผมเป็นผู้ชาย จะให้หิ้วกระเป๋าเข้ามาเลยคงแปลกพิลึก

ส่วนน้องสาวก็อยากได้ถุงกระดาษที่ใส่ด้วย หรือถ้าถือทั้งถุงที่ใส่กระเป๋าข้างในเข้ามาเลย จะโดนปรับหรือปล่าว

แต่จะให้โหลดลงใต้ท้องเครื่องบิน ก็คงมีหายแน่ๆ

อ้อ แล้วกระเป๋าพวกนี้มันพับได้ไหมครับ แล้วทางไทยมีข้อจำกัด(จำนวน)การนำเข้าไหม
เช่นอาจซื้อ LV 2 ใบ กระเป๋ายี่ห้ออื่นอีกสักใบสองใบ ประมาณนี้

ปล. เคยเห็นดาราไทยคนนึง หิ้วถุง LV จากสนามบินฮ่องกงขึ้นเครื่องเลย ไม่รู้ว่าโดนปรับอะไรบ้างไหม

จากคุณ : ฟองโซดา
เขียนเมื่อ : 11 ธ.ค. 54 16:23:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com