Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

> > > ใครเคยไม่ใส่รีเทนเนอร์ จนต้องจัดฟันรอบสอง แวะเข้ามาหน่อยค่ะ^^ < < < ติดต่อทีมงาน

เราจัดฟันมาตั้งแต่ม.3 ถอดเหล็กตอนม.6 แล้วแรกๆก็ใส่รีเทนเนอร์บ้างไม่ใส่บ้าง แบบว่าอาทิตย์เว้นอาทิตย์
จนเข้าสู่ระยะขี้เกียจมากจริงๆ คือเดือนเว้นเดือน เว้นสองเดือนบ้าง เพราะมีข้ออ้างให้ตัวตลอด เห้ยย วันนี้เรียนวิชาพูด เดี๋ยวพูดไม่ชัด เลยไม่ใส่ดีกว่า
จนล่าสุดที่ใส่รีเทนเนอร์เกือบไม่เข้าก็เพราะเราเว้นมาเกือบ8เดือน คือมันเข้านะ แต่เจ็บมากๆ ใส่แล้วมันกดเหงือกแน่นไปหมด เหงือกม่วง ช้ำ ปวดมาก ไม่ได้กินข้าวไปเดือนกว่า กินแต่ของเหลว แล้วพอเราถอดออกบ้างเพื่อกินของนิ่มไรเงี้ย ใส่กลับเข้าไปก็มีเจ็บบ้างอีกเหมือนกัน

เราไม่รู้นะว่าทนมานเหงือกตัวเองให้เจ็บมากๆขนาดนี้ ฟันมันจะเข้าไหม จะเรียงเหมือนเดิมไหม หรือว่ามันต้องจัดใหม่เลย ฟันถึงจะสวยเหมือนเดิม

คืออยากถามเพื่อนๆว่า จัดฟันรอบสองแล้วอ่า ฟันมันเรียงเหมือนเดิมไหม? เจ็บกว่าเดิมไหม? ของเราจัดตั้งแต่15 ตอนนี้23
คือเราอยากเปลี่ยนหมอด้วยไง หมอเก่าแทบจะไม่สนใจเราเลย ยุให้เราถอดเหล็กตั้งแต่สองปีแรก แต่เราว่ามันจะไม่เข้าที่ไม่สวย อยากถอนฟันด้วยไง แต่หมอเก่าบอกไม่ต้อง(เราฟันห่างนิดนึง แล้วก็ไม่ค่อยเรียง)คลีนิคเก่าเราเสียเงินสองครั้งไง จ่ายรอบแรก20000 อีกรอบ24000 ไม่รุ้นะว่าคิดไปเองรึป่าว เหมือนหมอไม่ได้ใส่ใจเท่าที่ควรเลย เพราะรับเงินเป็นก้อนไปหมดแล้ว

แล้วเพื่อนๆมีคลีนิคไหนแนะนำมั่งไหมคะ หมอดีๆ จัดสวย ไม่แพงมาก

ยังไงใครมีประสบการณ์อะไร ก็มาแชร์กันนะคะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 13 ธ.ค. 54 11:43:27

จากคุณ : ไม่มีเธอในวันที่ฟ้าสีเทา^^
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 54 11:41:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com