Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***^--^ รีวิวน้ำทิพย์ SK-II Facial treatment essence โดยเภสัชกรครับผม^--^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ...
วันนี้ขอรีวิว SK-II Facial treatment essence หรือน้ำป้าเจี๊ยบที่โด่งดังในห้องแป้งเหลือเกิน .... เชิญรับชมครับ...
ส่วนประกอบที่สำคัญมีดังนี้
1. Galactomyces ferment filtrate หรือ Pitera ซึ่งเป็น Polysaccharide ที่มีความเข้มข้นมากถึง 90%W/V ( 90 gm ใน 100 mL)
2. Butylene glycol,Pentylene glycol ---> เป็นสารให้ความชุ่มชื่น (Humectants)
3. Sodium benzoate,Methylparaben ---> ทำหน้าที่เป็นสารกันบูดครับ
*** เรามาดูกันนะครับว่าเจ้า Pitera ซึ่งเป็น Polysaccharide นี้มีผลดีกับผิวหนังของเราในด้านใดบ้าง ... กรุณาปูเสื่อรอชม ณ บัดนาวครับ ...

จากคุณ : เภสัชกรพีระพัฒน์
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 54 15:03:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com