Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แอบเซ็งกับการเลือกแป้งผสมรองพื้น บ่นๆ+หาวิธีแก้ครับ ติดต่อทีมงาน

เนื่องจากเมื่ออาทิตย์ที่แล้วไปซื้อแป้งเมเบอลีน clear smooth all-in-one ที่แสนโด่งดัง
ba ที่ watsons เลือกเบอร์1 ให้ แต่ส่วนตัวคิดว่าขาวไป แล้วเป็นผู้ชาย ขาวไปดูไม่งาม
เลยสุดท้ายตัดสินใจเลือกเบอร์สองมาใช้

พอทาแล้วก็รู้สึกว่า สีข้ากับผิวหน้าได้ดีครับ แต่พอมาดูกระจกแบบเต็มๆนี่ปรากฏว่าหน้าลอยมาแต่ไกล
แอบจิตตกนิดนึง จึงกลับไป watsons แล้วลองซื้อเบอร์3 มาลองอีก
ผลก็ปรากฏว่าเหมือนเดิมครับ คือหน้าก็ยังลอยมาแต่ไกลเหมือนเดิม

วันนี้ผมเลยไปลองซื้อใหม่อีก คราวนี้ลองเปลี่ยนเป็นแป้ง cezanne ตลับฟ้าอันแสนโด่งดัง
คราวนี้ ba เลือกเบอร์สองให้ แต่ผมกลัววอก เลยจัดเบอร์สามมา
แต่สุดท้ายพอทาปรากฏว่า แอบวอกกว่าเมเบอลีนซะอีก คือสีของหน้ามันตัดกับสีคอมากๆ
แล้วผมเหมือนมีเหนียงนิดนึง ซึ่งพอย่นเหนียงแล้วจะเห็นชัดมากๆๆๆๆ ว่าสีมันตัดกัน

จริงๆวันนี้ตั้งใจจะไปซื้อเมเบอลีนเบอร์4 มาลองใช้  แต่เพื่อนอีกคนนึงซึ่งผิวคล้ำกว่าผมมาก
ใช้เบอร์สี่ได้ไม่มีปัญหาใดๆ แถมเค้ายังใช้เบอร์สามได้สบายๆอีกด้วย
ผมเลยแอบคิดว่าหน้าผมมันมีปัญหาอะไรรึเปล่า ทำไมทาอะไรก็วอก
เซ็งจริงๆ

ใครพอมีทางแก้บ้างครับ
ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : iambung
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 54 16:46:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com