Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเรื่องแป้งพัฟผสมค่ะ ติดต่อทีมงาน

CEZANNE ตลับสีฟ้า (6 คน)
  etude house dream on pact slim ตลับสีชมพู (0 คน)
  ม้าโยกสีม่วง (1 คน)

85.71%
  CEZANNE ตลับสีฟ้า (6 คน)
 0.00%
  etude house dream on pact slim ตลับสีชมพู (0 คน)
 14.29%
  ม้าโยกสีม่วง (1 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 7 คน

อยากทราบว่าแต่ละตัวมีข้อดีข้อเสียแตกต่างกันยังไงคะ คือปัจจุบันเราใช้แป้งฝุ่นแบบ translucent อยู่แล้วมันไม่ค่อยอยู่เท่าไหร่อ่ะค่ะ พอบ่ายๆก็ซีดพอดี เคยเจอคำแนะนำว่าให้เอาแป้งพัพที่มีส่วนผสมรองพื้นกดแถวๆส่วน tzone เพิ่มเอา (วิธีนี้ถูกต้องมั้ยคะ? หรือควรเป็นวิธีอื่น)

ปล. ตอนแรกเราสนใจม้าโยกมากกว่า เพราะเห็นที่ห้องแป้งพูดถึงบ่อย  แต่คุยกับเพื่อนแล้วเกิดอาการลังเล  ...เพราะเห็นเพื่อนบอกว่าม้าโยกมีกลิ่นน้ำหอมแอบแรง จะแพ้มั้ยคะ  ขอบคุณทุกท่านมากๆค่ะ :))

ปลล. แอบพิมพ์ชื่อกระทู้ผิด เป็นแป้งพัพแบบผสมรองพื้นค่ะ

แก้ไขเมื่อ 16 ธ.ค. 54 21:23:13

จากคุณ : melfa
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 54 20:24:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com