Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยหน่อยค่ะ...ตัดสินใจไม่ได้...กับอุปกรณ์เพิ่มสีสันบนใบหน้า ระหว่าง Estee lauder color collection 2011 & NYX Palete ติดต่อทีมงาน

estee lauder color stylist blockbuster collection 2011 (24 คน)
  NYX The Ultimate Beauty Box Beauty to Go (13 คน)

64.86%
  estee lauder color stylist blockbuster collection 2011 (24 คน)
 35.14%
  NYX The Ultimate Beauty Box Beauty to Go (13 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 37 คน

อธิบายความต้องการของตัวเองค่ะ

ตอนแรกที่เห็น Set Estee รู้สึกเฮ้ย มี lip สีสวยดีนะ สี Eye ก็สวย หวาน ๆ ดี เราเองก็ยังไม่มี Eye หลาย ๆ โทนเลย มีแค่ Tone น้ำตาลอย่างเดียว แถม lip liner ก็ไม่เคยใช้ น่าลองนะ มีอุปกรณ์นู่นนี่นั่น แถมมา (กระจกจะได้ใช้ป่าวหว่า สีแดงเชียว กระเป๋า จะเอามาขายต่อน้องดีไหมน๊า)

กับ Nyx ที่ดูมานานแล้ว แต่ยังไม่ได้สั่งสักที เพียงเพราะรอให้เจอ Set ที่คุ้ม และเราจะได้ใช้แบบทุกสิ่งอย่าง โดยไม่เสียดาย

พอเจอสองอันนี้ มันคนละแนวก็จริงค่ะ แต่ใจให้สองอันเลย ....ซึ่งมันเป็นไปไม่ได้แน่นอน ...

เลยขอถามคุณ ๆ หน่อยว่า ถ้าให้ตัดสินใจจะเลือกอันไหนดีคะ
จะเลือก Estee หรือ Nyx แล้วขาดอะไรค่อยไปซื้อเพิ่มเติมเอาเอง

ปกติเราแต่งหน้า Tone น้ำตาล Tone เดียว เบื่อค่ะ อยากมีอะไรมาลองให้ชีวิตดูหวานแหวว มีสีสันขึ้นบ้าง ชีวิตไม่ค่อยได้เที่ยวกลางคืน ปาร์ตี้เท่าไร แต่ไปบ้างนาน ๆ ครั้ง ส่วนใหญ่ไปทำงานกับเที่ยวถ่ายรูป เท่านั้น

ขอบคุณสำหรับ Vote นะคะ ช่วยเราหน่อยนะคะ...หรือถ้ามี Set อื่นที่จะแนะนำ จัดมาค่ะ

จากคุณ : Once_Ana
เขียนเมื่อ : 16 ธ.ค. 54 23:01:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com