Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เชิญพ่อ แม่ พี่ น้อง พ้องพี่ เพื่อนฝูง มาลงชื่อแสดงตัวในงานจับฉลากแลกของขวัญส่งท้ายปีจ้า...............{แตกประเด็นจาก Q11468816} ติดต่อทีมงาน

ในกระทู้นี้นุ่นจะเปิดให้ลงชื่อนะค่ะ ว่าใครจะร่วมสนุกจับฉลากแลกของขวัญส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่กัน (^^)

เปิดให้ลงชื่อได้ตั้งแต่วันนี้
วันที่ 17  ถึง  19 ธันวาคม 2554 เวลา 20.00 น. หลังจากนั้นจะปิดรับผู้ร่วมสนุก

^^ช่วยกันโหวตหน่อยนะค่ะ ^^

---------------------------------------------------

กติกาคราว ๆ นุ่นคิดได้ประมาณนี้นะค่ะ

ด้วยห้องนี้เป็นห้องแป้ง มีเรื่องความงาม แฟชั่น เกี่ยวพันมากมายมีทั้ง ญ และ ช  

เรื่องของขวัญเราจึงไม่จำกัดว่าจำกัด ว่าเป็นอะไร เพื่อให้อิสระในการเลือกของขวัญแก่ผู้ร่วมสนุก  อาจจะเลือกของขวัญที่ตัวเองชอบ และคิกว่าคนที่ได้รับคงจะชอบเหมือนเราก็ได้ (ง่ายดี อิอิ)  ตัวอย่างของขวัญ เช่น...

เครื่องสำอาง สกินแคร์ น้ำหอม เครื่องประดับ แหวน สร้อย นาฬิกา ต่างหู ผ้าพันคอ เข็มขัด สีทาเล็บ กระเป๋าตังค์-ถือ ของใช้จิปาถะแต่ใช้งานได้ทุกวัน และอื่น ๆ อีกมากมายก่ายกองนานับประการที่มีบนโลกใบนี้ ( เว่อซะ อินุ่น (- -!))

ของขวัญจะต้องสภาพดี เป็นของใหม่ ยังไม่ผ่านการใช้งาน   มูลค่าของขวัญต้องไม่ต่ำกว่า 300 บาท ใช้ได้จริงในชีวิตประจำวัน

ไม่รู้ว่าเราเรื่อยงมากไปไหมถ้าจะบอกว่า ได้โปรดอย่าส่งอาหารหรือของกินได้ให้กัน ยกเว้นบัตรรับประทานอาหารฟรี

คาดว่าจะจับฉลากได้ในราว ๆวันเสาร์ที่ 24 ธค

--------------------------------------------------------------

วิธีจับฉลากฉลากจะเป็นแบบนี้นะค่ะ
(แอบคล้ายกับห้องก้นครัว ^^!(ไม่คล้ายหรอก เหมือนเลย 5555+))

1. ผู้ร่วมสนุกจะต้องแจ้งชื่อในทู้นี้  ( 17-19 ธค )

2. คืนวันที่ 19 ธค  23.00 น. นุ่นจะมาสรุปชื่อว่าใครมีรายชื่อบ้าง

3. นุ่นจะแจ้งหลังไมค์กลับไปหาผู้ที่มีรายชื่อ พร้อมรหัสประจำตัว  เช่น B1 ... B2 ...B3 ....(อันนี้ความลับนะจ๊ะ ห้ามบอกใคร) สมมุติมาผู้ร่วมสนุก 50 คน  ก็จะมี B1-B50 แต่จะไม่เรียงตามลำดับก่อนหลังนะค่ะ   งงป่ะ ( - -!)

4. วันที่ 22 ธค จะเริ่มจับฉลากตั้งแต่ 12.00 น.ใครมาก่อนสามารถเลือกรหัสได้ก่อน และท่านต่อไปก็เลือกรหัสต่อไป โดยจะไม่ซ้ำกัน โดยการเลือกรหัส B1 - B50 ทางหน้าทู้  จนกว่าผู้ร่วมสนุกจะเลือกรหัสครบ
(B1-B50  คือการยกตัวอย่าง อาจจะมีมาก หรือน้อยกว่านั้น)

ตัวอย่างการจับฉลากครั้งนี้

นางสาว A มาลงชื่อเป็นคนแรก
นางสาว B มาลงชื่อเป็นคนที่ 2
นางสาว C มาลงชื่อคนที่ 3

ครบกำหนดปิดรับผู้ร่วมสนุก นุ่นจะหลังไมค์ไปหาทั้ 3 คนว่าใครได้รหัสอะไร เช่น  

นางสาว A มาลงชื่อเป็นคนแรก   ได้รหัสลับ B3
นางสาว B มาลงชื่อเป็นคนที่ 2   ได้รหัสลับ B1
นางสาว C มาลงชื่อคนที่ 3        ได้รหัสลับ B2
(รหัสลับที่ได้จากนุ่นจะต้องปิดเป็นความลับไม่ให้ใครรู้ ห้ามบอกกัน)

วันเลือกรหัส

นางสาว B มาเลือกเป็นคนแรกเลือกรหัส B3
นางสาว C มาเลือกเป็นคนที่ 2 เลือกรหัส B1
นางสาว A มาเลือกเป็นคนที่ 3 เลือกรหัส B2

นุ่นก็จะมาเฉลยพร้อมสรุปอีกที่ ว่ารหัสอะไร เลือกได้ของขวัญของใคร  

นางสาว B เลือกรหัส B3  ก็จะได้ของขวัญจาก นางสาว A
นางสาว C เลือกรหัส B1  ก็จะได้ของขวัญจาก นางสาว B
นางสาว A เลือกรหัส B2  ก็จะได้ของขวัญจาก นางสาว C

หลังจากนั้นก็ไปนัดรับ - ส่ง ของขวัญกันเอา ใครอยู่ใกล้ก็ไปเอากันได้เลย ใครอยู่ไกลก็ส่งไปรษณีแจ้งที่อยู่กันได้เลย

---------------------------------------------------

เพื่อความมันส์ในอารมณ์ และเป็นการยั่วน้ำลาย ต่อผู้ร่วมสนุกจึงเพิ่มกติกาไปอีกข้อว่า  ให้ผู้ร่วมสนุกโพสรูปของขวัญที่ท่านจะนำมาจับฉลากด้วยดีไหมค่ะ ^^
เริ่มโพสได้เลย จนถึงวันจับฉลาก

---- ในฐานะผู้ต้นคิดข้าพเจ้าจะสรรค์หาของขวัญพิเศษ ๆ มาร่วมจับฉลากนะจ๊ะ  แต่มันอาจจะไม่แพงมากนะค่ะ เพราะเรางบไม่เยอะเท่าไหร่ -----

***  รหัสลับ B... ย่อมาจาก Beautiful นะเธอ อิอิ ***

แก้ไขเมื่อ 18 ธ.ค. 54 10:36:25

แก้ไขเมื่อ 17 ธ.ค. 54 21:47:58

จากคุณ : Noon_Ja_Zaa_TuK_TeE
เขียนเมื่อ : 17 ธ.ค. 54 16:44:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com