Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

BEST 2011 จากเวป cosme ของญี่ปุ่น - Best Skin Care ติดต่อทีมงาน

ถึงเวลาของเทศกาลจัดอันดับเครื่องสำอางประจำปี เวปเครื่องสำอางที่เราชอบเข้าบ่อยๆก็คือเวป http://www.cosme.net เป็นเวปที่รวบรวมแหล่งรีวิวเครื่องสำอางของประเทศญี่ปุ่น เห็นสาวๆญี่ปุ่นผิวดีจังเลยอยากรู้ว่าเค้าใช้อะไรกันบ้างนะ หวังว่าคงจะช่วยตอบคำถามที่ถามกันบ่อยๆได้ว่า "ไปญี่ปุ่นซื้ออะไรดี" ได้บ้างนะคะ เวปนี้เค้าจะมีการรวบรวมอันดับทุกปีโดยรวมจากคะแนนรีวิวของผู้ใช้ของแต่ละปีนั้นๆ เรามักจะใช้เวปนี้อ้างอิงเวลาซื้อเครื่องสำอางจากญี่ปุ่น

เราเคยเขียน Best Cosme เอาไว้ในบล๊อคเก่าๆของเรา เผื่อใครสนใจอันดับของปีีที่แล้วนะคะ

ปูลู เขียนเสร็จแล้วเหนื่อยมาก ตอนแรกจะเขียนพวกเมคอัพด้วยให้จบแต่ไม่จบ เดี๋ยววันหลังจะเอาอันดับพวกเครื่องสำอางมาให้ดูแล้วกันนะคะ

note: ตัวที่มีเครื่องหมาย ( * ) แปลว่ามีขายเมืองไทยนะคะ ลองไปดูตามเคาน์เตอร์ดูไม่อีกทีก็วัตสัน เราไม่ได้อยู่เมืองไทยไม่แน่ใจเท่าไหร่

Grand Award 2011

Dior - Dior Addict Lip Maximizer*

ลิปกลอสสีใสผสมคอลลาเจน ทาแล้วมันจะทให้ปากบวมๆเจ่อๆดูเซ็กซี่แบบ Angelina Jolie ประมาณนั้น อันนี้เราขอผ่านอ่ะ ทาแล้วมันซ่าๆเหมือนมีอะไรมากัดปาก กลิ่นมิ้นต์ ตัวนี้ไม่แน่ใจว่าเมืองไทยมีขายไหมแต่คิดว่าไม่มีนะ ไม่เคยเห็นเลย ลองไปดูที่ counter dior

แก้ไขเมื่อ 18 ธ.ค. 54 13:41:34

แก้ไขเมื่อ 18 ธ.ค. 54 13:10:41

จากคุณ : อย่าบอกนะว่าเจ้าคือขุนศึก
เขียนเมื่อ : 18 ธ.ค. 54 13:10:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com