Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ฟันธง เลือกให้หน่อยค่ะว่า แป้ง ของ Revlon / KMA/ MTI รุ่นไหน ยี่ห้อไหนดีสุด (รายละเอียดผิวด้านในค่ะ) ติดต่อทีมงาน

เจ้าของกระทู้ อายุ 20ต้นๆค่ะ ไม่มีปัญหาสภาพผิว ไม่มีสิว ไม่มีกระ
ต้องการลุคธรรมชาติ ไม่ค่อยแต่งหน้าค่ะ ถ้าแต่งก็แบบบางเบามาก ยกเว้นแต่ปาร์ตี้ที่จะจัดเต็ม (ซึ่งนานๆหนค่ะ)
ผิวเหลืองแบบเอเชียค่ะ
เน้นแป้งติดทน ไม่มีการเติมระหว่างวันค่ะ

เรื่องของเรื่องที่ต้องซื้อแป้งใหม่ เพราะว่าไปซื้อ  MAC มาจากอเมริกา เมื่อตอนไปคราวก่อน แล้ว BA ก็บอกให้ลองใช้ skinfinish แต่เธอเลือกสี medium dark มาให้เรา แล้วด้วยความที่เราตอนลองก็ไม่รู้ว่าสีมันจะหมองลง ก็เอามาจัดมา แล้วก็ไมไ่ด้ใช้เลย

จนกระทั่งเมื่ออาทิตย์ที่แล้วต้องไปปาร์ตี้ก็ ปัดไป ปรากฎหน้าหมองเหมือนโดนของ แล้วถ่ายรูปมาเหลืองมากก จนเพื่อนทักว่า ทำไมหน้าแกมันดำขนาดนี้

ไปให้เคาเตอร์ที่ไทยลอง test เขาบอกว่า light เราก็ใช้ได้ เฮ้อออออออ

ตอนนี้งบหมดค่ะ เลยเหลือให้ฟันธงแค่ สามยี่ห้อนี้

ช่วยๆหน่อยนะคะ

จากคุณ : ดินสอปลายหัก
เขียนเมื่อ : 21 ธ.ค. 54 17:09:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com