Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราถ่ายยากมาก ทำอย่างไรดีคะ ? ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ พี่ๆเพื่อนๆ ทุกคน..
เข้าเรื่องเลยเนอะ

คือเราเป็นคนถ่ายยากค่ะ (เพิ่งจะเป็นได้สักพัก)
ปกติเราถ่ายทุกเย็นหลังกลับจากโรงเรียนหรือมหาวิทยาลัย
แต่ไม่กี่เดือนมานี้เราไม่ค่อยถ่ายเลย จากปกติถ่ายทุกวันกลายเป็นวันเว้นวันหรือไม่ก็สองวันครั้ง ..
แม่เราเลยให้ทานฟิตเน่ก่อนนอน เราก็ทานได้ 3-4 วันแล้ว
ถ่ายดีมาก (แต่มวนท้่อง) แต่พอเราหยุด ก็ไม่ถ่ายตามเคย
ทั้งๆที่เราทานผัก - ผลไม้ปกติ เมื่อวานทานมะละกอไปครึ่งลูกใหญ่ๆ
วันนี้ก็ไม่ถ่ายไม่ปวดไม่อะไรเลย T_T

พอดีกับที่เราเป็นสิวมานาน และอ่านเจอว่าอยากสุขภาพดี ผิวพรรณดีให้ถ่ายทุกวัน หรือให้ดีท๊อกซ์อะไรแบบนี้อะค่ะ
เราเลยอยากจะถามเพื่อนๆพี่ๆว่า เราต้องทำยังไงถึงจะให้ถ่ายทุกวันในตอนเช้าได้คะ เพื่อนเคยแนะนำให้ดื่มน้ำ+มะนาวตอนตื่น เราก็ดื่มแล้วไม่เห็นจะถ่าย

อีกอย่างคือลองเสิร์ทหาพวกสมุนไพร ดีท๊อก อะไรแบบนี้ดู
เจออยู่ 3 ตัวค่ะ

1.nature's tea ของ ยูนิ..ty
2.Fiber ของ Amw..y
3.Slen Oat ของ เลอ..เซ่

เราไม่รู้ว่าควรทานตัวไหนดี แล้วตัวไหนไม่ทำให้ติดยาระบาย
หรือมีวิธีอืิ่่นทำให้ถ่ายบ้างไหมคะ

พิมพ์ซะยาวเลย ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

เครียดนะเนี่ย TT หนูอยากอึ๊ !

จากคุณ : Shakeit
เขียนเมื่อ : 21 ธ.ค. 54 20:32:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com