Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ หน้ามันมากๆๆๆหลังจากหยุดทาน acnotin ได้1เดือน ติดต่อทีมงาน

เราทาน acnotin ตามหมอสั่ง จนกระทั่งหยุดยา รวมแล้วทานไป5เดือนค่ะ ตอนทานนี่หน้าใสมาก แต่งหน้าที อยู่ได้ทั้งวัน แต่พอหยุดมาได้1เดือน หน้ามันเยิ้มมาก ซับทุกๆ3-4ชั่วโมง ใช้กระดาษซับหน้ามันไม่ต่ำกว่า2แผ่น(หลังจากเช็คกระดาษมันก็เปียกๆมันๆทั้ง2แผ่นเลยนะคะ TT) ตื่นเช้ามา หน้านี้มันเยิ้มเชียว สิวอักเสบก็ขึ้น 3-4 เม็ด เลยค่ะ ทั้งที่แต่ก่อนไม่ได้เป็นคนหน้ามันมากขนาดนี้ แล้วก็ไม่ค่อยมีสิวอักเสบ มีแต่สิวอุดตันมากกว่า ขอคำแนะนำด้วยนะคะ ไม่ไหวแล้ว ตอนนี้กำลังใช้ยาของษิตาวรรณคลินิครักษาอยู่ค่ะ

จากคุณ : marie_gittz
เขียนเมื่อ : 24 ธ.ค. 54 17:01:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com