Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] แนะนำตัวค่าาา พร้อมรีวิวการแต่งหน้าแบบงูๆปลาๆครั้งแรก XD ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่าาา ขอแนะนำตัวเลยน่ะค่ะ ชื่อฟ้าค่ะ เพิ่งได้เป็นสมาชิกเต็มตัวก็วันนี้

แหละค่ะ หลังจากเร่ร่อนเข้าออกห้องนู่นห้องนี้มาปีกว่า ก็ได้ฤกษ์งามยามดี

เข้ามาสมัครเมื่อวาน 5555555 เล่นไม่เป็นเลยอ่ะ ยังไงก็ช่วยแนะนำกัน

หน่อยนะค่า:D เห็นคนอื่นเค้าทำรีวิวก็อยากทำบ้าง ทั้งๆที่ตัวเองไม่มีความ

สามารถที่จะรีวิวอะไรสักอย่าง พูดง่ายๆคือไม่เอาถ่านนั้นเอง -.,- จริงๆฟ้า

เป็นคนไม่ค่อยสนใจตัวเองเท่าไหร่ ง่ายๆสบายๆ(ขี้เกียจ555555) จนพอเริ่ม

มีประจำเดือน สิวเสิวมาหมดเลย ตอนนั้นบีบมันเลย ผลสุดท้ายหน้าแหกไป

ตามระเบียบ-*-  หลังจากนั้นก็รับหน้าตัวเองไม่ค่อยได้หรอกค่ะ หาหมอมัน

ทุกทีที่คนอื่นบอกว่าดี ใช้ครีมบำรุงหลายยี่ห้อที่เกี่ยวกับสิว แต่ก็ดีมานิดนึง

(สงสัยหน้าจะด้านไปแล้ว) แต่ส่วนใหญ่จะเป็นสิวผดๆมากกว่าก็เลยไม่ค่อย

น่าเกลียดมาก จนมาวันนึงมีเหตุต้องย้ายมาอังกฤษ คราวนี้ละค่ะสิวระเบิดทั่ว

หน้าเลย คุณแม่ก็ปลอบว่าอากาศมันเปลี่ยนผิวก็เลยปรับตาม ไอเราก็รอค่ะ

เดือนนึงก็แล้วมันไม่ดีขึ้นเลย ไม่มีกระใจออกนอกบ้านเลยค่ะ อายหน้าตัว

เอง ก็เลยไปหาคุณหมอ เค้าก็ให้ยาทามาก่อนนอนให้ทาบางๆ ปรากฏว่าสิว

ยุบเลยค่ะ ตกใจมากเพราะลูบหน้าแล้วเรียบเลย55555  เสียอย่างเดียวสิว

มันทิ้งรอยแดงรอยดำไว้ทั่วหน้าเลยค่ะ เฮ้อออออ....... ทาทุกวันก่อนนอน

สิวก็ไม่มากวนใจแล้วค่ะ อีกส่วนนึงก็เป็นเพราะอากาศด้วยแหละค้ะ แต่ช่วง

ไหนขี้เกียจสิวก็ขึ้นมาเตือนประปราย555555 แล้วฟ้าเป็นคนแต่งตัวแต่งหน้า

ไม่เป็นเลยค่ะ ตอนอยู่เมืองไทยคนเค้าก็ทายว่าอายุมากกว่าอายุจริง เราก็ไม่

ค่อยเครียดหรอกค่ะปรอบใจตัวเอง ว่าคนเอเชียหน้าเด็ก เราหน้าแก่กว่าวัย

ไปนิดเดียว55555  แต่มันช้ำใจตอนที่มาอังกฤษแล้วไปโรงเรียนกับคุณแม่

ครูใหญ่มาทักแม่ว่าเป็นฟ้า แล้วคิดว่าฟ้าเป็นแม่-*- ฟ้าก็เริ่มคิดมั้งค่ะ ลอง

แต่งหน้าแบบงูๆปลาๆ แถมง่ายมากกก เผื่อจะสวยขึ้น น่าเด็กขึ้น55555 แต่

ส่วนตัวคิดว่าไม่ได้ช่วยอะไรเลย-*- เลยเป็นที่มาของรีวิวครั้งนี้ ผิดพลาด

ประการใดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะค่ะ (ขอโทษด้วบนะค่ะ ภาพไม่ค่อยชัด

เผลอทำกล้องหล่นT^T) *คำเตือนโปรดระวังจะตกใจกับใบหน้าบานๆเพราะ

ย่อรูปไม่เป็นอ่ะ หน้ามาเต็ม5555555555

อันนี้ยาทาสิวที่บอกค่ะ

ขออนุญาตลบรูปนะคะ อายหน้าตัวเอง555

แก้ไขเมื่อ 22 ม.ค. 55 06:13:04

จากคุณ : MizAlpha
เขียนเมื่อ : 28 ธ.ค. 54 04:05:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com