Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมไม่ชอบโฆษณา "กิ๊บสิว กิ๊บกระ กิ๊บเก๋" เลยครับ ติดต่อทีมงาน

เห็นโฆษณาเครื่องสำอางค์ (หรืออะไรสักอย่าง) ยี่ห้อหนึ่ง

เจ้านายนั่งเต๊ะท่าเรียกใช้งานลูกน้อง

เรียก พนง ชื่อกิ๊บว่ากิ๊บสิว ให้ไปทำงานที่ไม่สำคัญ
เรียก พนง ชืิ่อกิ๊บอีกคนว่ากิ๊บกระ สั่งกิ๊บกระไปทำงานอีกอย่างที่ไม่สำคัญเช่นกัน

แต่หันมามองอีกหนึ่งกิ๊บ ที่หน้าสุดแสนจะใสว่ากิ๊บเก๋ ให้ไปประชุมหรือไปงานอะไรสักอย่างกับเจ้านาย

ผมดูโฆษณานี้แล้ว อยากกระโดดถีบเจ้านายที่นั่งเต๊ะท่าดูถูกลูกน้องคนนี้จริงๆ

มีสิว ผิดหรือ
มีกระ ผิดหรือ

ถ้ามีสิวหรือกระ มันก็แต่งหน้าช่วยได้
แต่เจ้านายถือสิทธิ์อะไร มาเรียกลูกน้องสิวบ้าง กระบ้าง

อีกอย่าง เจ้านายหน้า่กะทะเหลือเกิน ต้องเลือกคนที่สวยใสไว้ก่อน โดยที่ไม่ได้มองไปถึงการทำงาน ตกลง เจ้านายต้องการอะไร?

สรุป สวยไว้ก่อน ไม่สวย ไว้ทีหลัง?

ผมอาจจะคิดมากเกินไป แต่ดูโฆษณานี้กี่ที มันไม่ถูกใจเอาซะเลย

เหมือนดูุถูกผู้หญิงยังไงไม่รู้

จากคุณ : LAPD21
เขียนเมื่อ : 4 ม.ค. 55 10:21:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com