Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(มีภาพ) ช่วยเลือกหน่อยนะคะ เราควรตัดผมสั้นมั้ย ติดต่อทีมงาน

ตัดเลย (20 คน)
  ไว้ยาวเหมือนเดิม (63 คน)

24.10%
  ตัดเลย (20 คน)
 75.90%
  ไว้ยาวเหมือนเดิม (63 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 83 คน

มีปัญหาเรื่องผมอะค่ะ
คือ เราผมยาวประมาณหลังแล้ว เวลานอนมันเริ่มพันคออะค่ะ เราเลยคิดว่าจะตัดสั้นดีมั้ย (เราชอบผมยาวไปเลยไม่ก็สั้นไปเลยอะค่ะ ไม่ชอบปานกลางหรือว่าระดับบ่า)

เราก็เลยลองเอาวิกผมสั้นมาใส่ถ่ายรูปดู (ยอมรับว่าเป็นคนไม่มีเซนส์เรื่องผมเลย) ทำผมก็ไม่เป็นด้วย มันให้เรียบๆก็ไม่เป็น แสกกลางยังลำบากเลย -*- แล้วผมเรามันม้วนเป็นเกรียว (เหมือนโรว์ผม) เราอยากรีดถาวร คนก็บอกว่าผมจะเสียแล้วแก้ไม่ได้
เลยได้แต่ปล่อยไว้ให้มันยาวอะค่ะ ถ้าจะรวบคือเอาที่หนีบผมหนีบขึ้นไป เพราะทำอย่างอื่นไม่เป็นแล้วจริงๆ

เราเลยคิดว่าจะดีกว่ามั้ยคะถ้าตัดสั้นไปเลยเพราะมันสระง่าย ไม่ต้องแต่งมาก(ตามรูป)แต่เราไม่รู้ว่ามันจะเข้ากับเรามั้ย เราไม่มีเซ้นส์อะค่ะ ขอผู้ชำนาญแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ShioRamen
เขียนเมื่อ : 5 ม.ค. 55 11:34:10

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com