Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความในใจฝากถึง Blogger ค่ะ ติดต่อทีมงาน

**** เพิ่มเติมค่ะ หลายคนเข้าใจผิดเราผิด เราไม่ได้เสียใจหรือน้อยใจเลย ย้ำนะคะ ที่ตั้งกระทู้เพราะอยากจะบอกไปถึงบล็อคเกอร์ค่ะ ย้ำอีกทีนะคะไม่ได้เสียใจหรือน้อยใจเลยนะคะ***********

หลายๆคนในห้องแป้งคงจะเป็นเฟรนด์เหล่า Blogger คนดังในเฟซบุ๊คกันใช่ไหมคะ ช่วงนี้บล็อคเกอร์หลายๆท่านเริ่มออกมาลบเพื่อนในลิสต์และให้ติดตามในหน้าแฟนเพจแทน

คืออยากจะบอกความในใจส่วนตัวล้วนๆค่ะ อาจไม่ถูกใจแต่คือสิ่งที่เราคิดค่ะ

ที่เราจะบอกคือ หลายท่านแจ้งว่าอยากให้เฟซบุ๊คเป็นพื้นที่ส่วนตัว ขอเฉพาะเพื่อนเท่านั้น แต่อยากให้กดไลท์หน้าแฟนเพจแทน เหมือนว่าเอเจนซี่และแบรนด์วัดความนิยมจากจำนวนแฟนเพจ ซึ่งจะส่งผลให้พวกคุณได้งานได้เงินมากขึ้น ซึ่งเหมือนคนที่ติดตามคุณ ชื่นชอบคุณ เห็นคุณเป็นไอดอล คุณกลับทำเหมือนว่าเราเป็นบันไดสำหรับอาชีพบล็อคเกอร์ของคุณ

ตอนแรกอยากได้เพื่อนเยอะๆก้อยอมรับเราเป็นเพื่อน พอแบรนด์วัดจากจำนวนแฟนเพจ ก้อขอให้เราไปกดตาม แล้วก้อลบเราออกจากลิสต์

พอจำนวนตัวเลขของเฟรนด์ไม่ได้ส่งผลประโยชน์กับเหล่าบล็อคเกอร์ หลายๆคนก้อเลยลบทิ้ง คงเพราะพวกเราไม่มีความจำเป็นแล้วมั้ง

เสียความรู้สึกนะคะ เหมือนคุณไม่จริงใจ ถ้าคุณอยากได้พื้นที่ส่วนตัวขนาดนั้นแล้วรับแอดตั้งแต่แรกทำไมคะ

มีศิลปินชื่อดังบางคนที่เล่นเฟซบุ๊คเองอยู่ในวงการมานาน เค้ารับแอดแล้วเค้าก้อไม่ลบใคร แถมเค้ายังมีโต้ตอบกับแฟนๆบ้าง เพราะคนที่แอดมาก้อเป็นแฟนคลับเค้าทั้งนั้น แบบนี้ได้ใจกว่าเยอะเลยค่ะ

เสียงเราคงเป็นเสียงเล็กๆที่คุณอาจไม่ใส่ใจ ไม่เป็นไรค่ะ
แค่อยากจะบอกว่าเราจะเลิกไลท์เพจคุณค่ะ ทั้งๆที่ตอนแรกกดไลท์ไปตั้งนานแล้วค่ะ

**** เพิ่มเติ่มค่ะเนื่องจากมีคนเข้าใจผิดเยอะมาก เราไม่ได้เสียใจกับการที่ถูก unfriend แต่เสียความรู้สึก ที่ฐานเสียงแค่หนึ่งเสียงของเราแต่หลายคนก้อหลายเสียงปั่นจำนวนตัวเลขเพื่อที่เค้าจะได้งานได้เงินเยอะขึ้น เลยมาตั้งกระทู้เผื่อที่จะต้องการสื่อให้บล็อคเกอร์เหล่านั้นทราบ

แก้ไขเมื่อ 08 ม.ค. 55 02:03:48

แก้ไขเมื่อ 06 ม.ค. 55 08:03:42

แก้ไขเมื่อ 06 ม.ค. 55 01:45:00

จากคุณ : ohhnarak
เขียนเมื่อ : 5 ม.ค. 55 20:37:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com