Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไปฉีด Botox มาครับ (รู้งี้ฉีดนานล่ะ) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ...  มาหาข้อมูลที่ห้องนี้สักระยะนึงเกี่ยวกับเรื่องครีมกันแดด ก็ได้ Spectraban SC มาใช้  ถูกใจมากและซื้อได้ในราคาที่ถูกอีกด้วยครับ

จากนั้นก็เลยหาข้อมูลเรื่อง Botox ก็ได้ข้อมูลมาอีกพอสมควร
ก็เลยไปฉีด Botox ครบ 2 อาทิตย์ไปเมื่อวานนี้

เรื่องคือ ผมอายุ 40 กว่าๆล่ะ มีรอยย่นบริเวณหน้าผากค่อนข้างลึกและตีนกาขึ้นพอมากพอสมควร  เดินผ่านคลีนิกความงามร้านนึง ตรงปากซอยคอนแวนต์ สีลมเกือบทุกวัน  

ชื่อร้านด้านหน้าไม่มี แต่ชื่อร้านดันไปติดอยู่ด้านในร้านก็แปลกดีครับ
เห็นมีป้ายโปรโมชั่นติดอยู่ก็เลยลองโทร.สอบถามดูเพื่อเปรียบเทียบกับที่อื่นๆ   คุยไปคุยมาพนักงานบอกว่าถ้ามาวันนี้เลยก็ดีนะคะเพราะคุณหมอคนนี้ใจดี และมือเบาด้วย

คือใจผมน่ะอยากฉีดอยู่แล้วพอบอกว่ามือเบาเวลาฉีด ก็คิดว่าน่าจะไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่   คิดไปคิดมาตกตอนเย็นหลังเลิกงานผมก็ลุยเลยครับ
อยากให้หน้าตาดูดีขึ้นน่ะครับ

ได้คุยกับคุณหมอสักครู่นึง..

ก็สรุปว่าผมจะฉีด Botox ของเกาหลีครับ เพื่อประหยัดเงิน
ค่าใช้จ่ายก็  7,500 บาท / 50 ยูนิต  ซึ่งทีอื่นอาจจะได้ราคาถูกกว่านี้แต่ใจผมอยากจะให้หมอท่านนี้เป็นคนฉีดล่ะ  อีกอย่างนึงผมสะดวกที่สาขานี้และรับได้กับราคานี้ด้วยครับ  

คุณหมอแนะนำให้แปะยาชา 45 นาทีก่อนครับ
เพราะเพิ่งทำครั้งแรกอาจจะเกร็งและกลัวเจ็บ  ผมก็โอเคตามนั้นครับ

แปะยาชาไปประมาณ 45 นาที จากนั้นคุณหมอก็จัดการหน้าผมทันที
ใช้เวลาฉีดประมาณ 15 นาทีก็เสร็จเรียบร้อยครับ
เป็นไปตามที่น้องพนักงานคนนั้นบอกครับ  คุณหมอมือเบามาก
ระหว่างฉีดก็จะให้ผมเลิกคิ้ว ขมวดคิ้ว ยิ้ม เพื่อจะหาจุดที่จะต้อง
ฉีดครับ

พอฉีดเสร็จ คุณหมอก็อธิบายว่าหลังจากนี้จะต้องทำอย่างไรบ้าง

เช่น  
-หลังฉีดแล้วห้ามนอนราบภายใน 4 ชม. นะคะ
-หากจะสระผมห้ามก้มหน้า แต่ถ้าเลย 4 ชม.ไปแล้วก็สระได้ตามปกติอย่างที่ใจชอบ
- ห้ามโดนความร้อนบริเวณที่ฉีด เพราะจะทำให้ยาอยู่ได้ไม่นาน
เช่น การใช้ลมร้อนของไดร์เป่าผม

และก็มีอื่นๆ อีกนิดหน่อยครับ

คุณหมอบอกว่าประมาณ 2 อาทิตย์น่าจะเห็นผลนะคะ ถ้ายังไงหากมาตรวจแล้วมีส่วนที่อาจจะต้องฉีดเพิ่ม ไม่คิดตังค์เพิ่มค่ะ

2 อาทิตย์ต่อมาผลที่ได้...
บริเวณหน้าผากรู้สึกตึงขึ้นมาก ริ้วรอยยังคงมีอยู่ซึ่งคุณหมอบอกให้ทราบก่อนแล้ว  หากต้องการให้ริ้วรอยหายไปต้องฉีด filler

ตีนกา บริเวณหางตาด้านตาซ้าย เวลายิ้มไม่มีอีกแล้วครับหายไปเลย
ส่วนตาขวา ยังมีรอยเห็นอยู่ 2 รอย

ส่วนตัวแล้ว ผมพอใจกับผลที่ได้มากเลย  เพราะอายุมากแล้ว

จากนั้นก็มาพบคุณหมอตามที่นัดไว้  คุณหมอก็เลยฉีดเพิ่มเติมให้ครับ
บริเวณหางตาด้านขวา และ หน้าผาก

ก็เพิ่งฉีดมาเมื่อวานนี้เองครับ อีก 1 อาทิตย์น่าจะเห็นผล คุณหมอบอกอย่างนั้น  

ครั้งต่อไปน่าจะอีกสัก 1 เดือน ผมกะว่าจะฉีด filler ครับ
ราคาแพงกว่า Botox ครับ  แต่ทำแล้วผลที่ได้ออกมาดีก็ว่าจะยอมเสียตังค์อีกครับ...

แก้ไขเมื่อ 07 ม.ค. 55 13:52:36

แก้ไขเมื่อ 07 ม.ค. 55 13:49:30

แก้ไขเมื่อ 07 ม.ค. 55 12:09:36

จากคุณ : oris143
เขียนเมื่อ : 6 ม.ค. 55 13:36:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com