Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความน้อยเนื้อต่ำใจ ของคนที่ใช้อะไรก็ไม่เคยแพ้ TT^TT ติดต่อทีมงาน

เราเป็นสมาชิกพันทิปได้เกือบปีแล้ว
ชอบอ่านกระทู้มากๆ  และเห็นกระทู้รีวิวเครื่องสำอางงั้นงี้ อันไหนว่าดีเราก็ซื้อมาใช้ตาม  (แต่ไม่ได้ตามหมดนะ  เรายังเป็นนิสิตอยู่  ซื้อแพงไม่ได้ TT^TT )

แต่ตามที่ซื้อตามนั่นแหละ  เราเลยเปลี่ยนเครื่องสำอางบ่อย (ส่วนใหญ่จะเป็นสกินเเคร์) และทำให้เรารู้ว่า  เราไม่แพ้อะไรเลย !!!!

อะไรกัน  เหมือนดูดีใช่มั้ย  ใช้อะไรก็ได้  แต่ .... ใช้อะไรก็ไม่เห็นผลล่ะสิ YoY
ที่เราเคยใช้มาก็วิตซีออเรนทอล  น้ำโสม  ฮาดะ  กันแดดZA  ชิเซโด้ฝาทอง เซรั่มโอเลย์สีส้ม โอ๊ยเยอะอ่ะ !!!!
ใช้มาเฉยๆทั้งนั้น  หน้าไม่ดีขึ้น  ไม่แย่ลง
เราแค่อยากหน้ากระจ่างใส  แค่นี้  ทำไมยากจัง !

เหล่าสมาชิกช่วยเเนะนำทีนะค่ะ  จะยังไงก็ได้  เรายินดีทำตาม(อย่างมีวิจารณญาณ ^^ )

พื้นฐานหน้าเรา
หน้ามัน  ไม่มีสิว  มีบ้างเม็ดสองเม็ดเวลามีรอบเดือน  มีสิวเสี๊ยนบ้างตามจมูกและคาง  ใต้ตาคล้ำ(อันนี้นอนดึก  พยายามแก้อยู่) หน้าไม่เรียบเนียน  ผิวคล้ำง่าย

ตอนนี้เราเริ่มที่จะบำรุงจากภายในล่ะ คือ กินน้ำมากๆ กินน้ำมะเขือเทศทุกวัน พยายามทานผักเยอะๆ

ยังไงก็รบกวนหน่อยนะค่ะ
และขอขอบคุณมากๆสำหรับคำแนะนำตามกระทู้ต่างๆที่ทำให้เรามีความรู้เรื่องเครื่องสำอางเพิ่มมากขึ้น

สวัสดีปีใหม่ด้วยค่ะ สวยๆกันทุกคนนะ ... ช้าไปมั้ย เนี่ย !!

จากคุณ : วันที่สิบหก
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 55 00:24:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com