Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[[สวยไม่ซ้ำ]] แนะนำเว็บค้นหาเฉดสีเครื่องสำอางที่ใกล้เคียงกันค่ะ ติดต่อทีมงาน

เชื่อว่าหลายๆคนคงมีปัญหากับการซื้อเครื่องสำอางที่สีคล้ายๆกัน ซ้ำๆกันบ้างแหล่ะ
อย่างเช่นบลัชออน ซึ่งมันก็ไม่ได้มีหลายโทนขนาดนั้น แค่ออกชมพู ออกน้ำตาล ออกส้ม
ลองมาเล่นเว็บนี้กันดีกว่าค่ะ

http://www.temptalia.com/

เลือก match a shade แล้วเข้าไปเล่นกันโลดค่ะ!

เว็บนี้เป็นเว็บของอเมริกา เพราะฉะนั้นก็เลยมีแบรนด์แปลกๆที่เราไม่รู้จักเยอะเลย ก็เลือกๆเอาแล้วกันค่ะ เพราะเค้าเปรียบเทียบสีมาให้เยอะหลายแบรนด์เหมือนกัน แล้วก็จะมี % บอกด้วยว่าใกล้เคียงกันขนาดไหน หรือว่าสีต่างกันยังไง

การเปรียบเทียบ จะเลือกเป็นแบรนด์ ซึ่งถ้ากด advanced search จะให้เลือกสีต่อ หรือว่าเลือกเทียบตามชนิดผลิตภัณฑ์ ได้ตั้งแต่บลัชออนยันยาทาเล็บค่ะ

ขอให้สนุกกับการเล่นนะคะ

ปล. เว็บนี้มีอัพเดทคสอ.อย่างต่อเนื่องเป็นประจำสม่ำเสมอและมันมีเยอะม๊วกกก!

จากคุณ : SkyeY
เขียนเมื่อ : 8 ม.ค. 55 23:09:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com