Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าจะให้เลือกผลิตภัณฑ์ 2 ชิ้นจาก list ทั้งหมดนี้ ควรซื้อตัวไหนดีคะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เรามีเรื่องมาให้เพื่อนๆห้องแป้งช่วยหน่อยค่ะ คือต้องการจะซื้อ skincare แต่ว่ามีตัวเลือกเยอะมากกกกกก เลือกไม่ถูก - -" กระทู้อาจจะยาวหน่อย รบกวนด้วยนะคะ _/l\_

ก่อนอื่นเราขอบอกลักษณะผิวและความต้องการของเราก่อนนะคะ

ผิว : จขกท.เป็นคนผิวผสม, มันช่วง T-Zone (บางวันมันมาก บางวันมันน้อย แล้วแต่สภาพการบำรุงรักษาช่วงนั้นๆ), ผิวขาดน้ำ(เนื่องจากรักษาสิวมาก่อนหน้านี้),มีรอยสิวเป็นรอยแดงๆ ดำๆ เป็นจุดๆ (สิวไม่มีแล้ว แต่อาจจะมีขึ้นบ้างช่วงมีประจำเดือนค่ะ), สีผิวไม่สม่ำเสมอ, รูขุมขนกว้าง ช่วงข้างๆปีกจมูก (บางครั้งก็กว้าง บางครั้งก็นิดเดียวค่ะ) อ้อ จขกท.อายุ 25 ปีค่ะ (เผื่อใช้ประกอบการตัดสินใจ)

ความต้องการ : อยากหา skincare ดูแลผิวที่ช่วยให้รอยสิว รอยด่างดำ จางไป หรือหายไปได้ยิ่งดี, รูขุมขนกระชับขึ้น, ช่วยให้ผิวแข็งแรงขึ้น เนียนเรียบขึ้น, สีผิวสม่ำเสมอ, และไม่ทำให้ผิวแห้งแบบขาดน้ำค่ะ

จขกท.มี skincare + cleanser ที่ใช้อยู่ประจำตอนนี้ก็
1. Lait U Cleansing Milk ของ Biologique Recherche (เช็คเครื่องสำอาง)
2. Origins Check & Balance Foam Wash (ล้างหน้า)
3. P50 lotion ของ ฺBiologique Recherche (โทนเนอร์)
4. Origins Make a Difference Skin Rejuvenating Treatment (บำรุง)
5. ครีมกันแดด Biore (water base) ค่ะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

คราวนี้มาดู list ที่จขกท. เลือกไว้นะคะ ใน list มีหลายตัวมาก แต่ต้องการซื้อแค่ 2 ตัวเท่านั้น (ไม่งั้นอาจจะกรอบได้ >.<)

1. Exfoliating 8% AHA Gel ของป้าพอลล่า
2. Vit C ของ Cellular Skin Rx
3. RESIST Daily Smoothing Treatment with 5% Alpha Hydroxy Acid ของป้าพอลล่า
4. RESIST Super Antioxidant Concentrate Serum ของป้าพอลล่า
5. A Perfect World Skin Guardian ของ Origins
ุ6. Youthtopia serum with Rhodiola ของ Origins (เห็นเค้าว่าช่วยเรื่องกระชับรูขุมขนด้วย)

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ไม่ทราบว่า ถ้าดูจาก list แล้วเพื่อนจะเลือก skincare 2 ตัวไหนคะ ที่จะช่วยเติมเต็มความต้องการของจขกท.ได้มากที่สุด นั่งเสิร์ชข้อมูลมาเป็นอาทิตย์แล้วค่ะ แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ เลยต้องมาขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆโต๊ะแป้ง

รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

**แก้ไขข้อมูล**

แก้ไขเมื่อ 09 ม.ค. 55 15:14:21

จากคุณ : ~LoVe Is LiKe ThE wInD~
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 55 15:07:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com