Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] เครื่องสำอางค์/อุปกรณ์ที่ชอบใช้ปี 2011 ค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไม่ได้โพสต์กระทู้มานานมากกก

เลยปีใหม่มาจนจะวันเด็กแล้ว เลยขอเอาเครื่องสำอางค์ และอุปรณ์แต่งหน้าที่ชอบใช้ในปี 2011 มาอวดหน่อยค่ะ ^^

จะรีวิวตามขั้นตอนการแต่งหน้า และอุปกรณ์อยู่ในลำดับสุดท้ายนะคะ

ปล. สิ่งที่เอามาลงเป็นความชอบส่วนตัวนะคะ อาจจะรีวิวไม่ได้ละเอียดมาก ต้องขออภัยค่า

-------------------------

ก่อนอื่นเราจะข้าม skin care ไป หุหุ

เริ่มกันที่กันแดดจ้า

Biore UV AQUA Rich เนื้อมูส SPF50 PA+++ จ้า

ความจริงตัวที่ดังจะเป็นเนื้อ Liquid แต่เรายังไม่เคยใช้เลย พอดีลองอันนี้แล้วมันก็สบายหน้าดี

ชอบที่มันบีบออกมาเป็นเนื้อมูสข้น ๆ แต่พอเกลี่ยๆ แล้วบางเหมือนเนื้อลิควิด ทำให้เวลาเปิดฝาแล้วไม่หกเลอะเทอะจ้า

ส่วนว่ามันกันแดดได้ดีไหม เราคือทาทั่วหน้าแล้วก็มาโบกทับที่ apple zone หลังจากใช้มา 6 เดือน...หน้าดูขาวขึ้นจริง ๆ

((คิดว่าเกิดจากครีมบำรุงส่วนหนึ่งและกันแดดล่ะ ปกติไม่เคยทาเลยค่ะ ตลอด 24 ปีที่ผ่านมา ไม่เคยทา เพิ่งมาทา 6 เดือนมานี้เอง))

จากคุณ : 1st Date
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 55 16:28:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com