Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@...ผลพวงจากการซื้อของตามกระทู้รีวิว...@ ติดต่อทีมงาน

ตามอ่านกระทู้ในห้องแป้งมาก็หลายปี   ซื้อของตามกระทู้รีวิวก็หลายชิ้น

จากครั้งกระโน้น  มาถึงครั้งนี้   ตัวดังในห้องแป้ง  หลายตัวก็เงียบหายไปไม่ค่อยมีใครเอ่ยถึง   บางตัวก็ยังดังอย่างต่อเนื่อง

เลยสงสัยว่าที่เราซื้อตามรีวิวครั้งกระโน้น   เพราะเค้าใช้ดีจริง  แล้วมาบอกต่อ

รึว่าม้ามาเนียน      ( รึว่าดีจริงแต่ไม่เหมาะกะเรา)

เคยซื้ออะไรตามห้องแป้งบ้าง มาดูกัน

๑.  แป้งบิโอนาตูแรล       สำหรับเราก็งั้นๆ  ใช้ไป ๒ ที  แล้วทิ้ง   แป้งองุ่น  ก็เช่นเดียวกัน  อาจไม่เหมาะกะเราก็ได้   ใช้แล้ว  เฉยมาก   รวมทั้งแป้งพัฟ  มิสทีนทั้งหลายแหล่    อ้อ  ยกเว้นแป้งฝุ่น  มิสทิน Fine Loose Powder  ที่ใช้ดีมากสำหรับเรา

๒. ฮาดะ  ลาโบ   สีขาว  ดีมากสำหรับเรา    ขวดที่ ๒  กำลังจะหมด    ส่วนขวดสีน้ำเงิน   ใช้แล้วไม่เกิดผลใดๆ

๓. ครีมมะขามพะเยา   ดีมาก แต่ ครีมหมักผมงาดำไม่ผ่าน  (กระปุกละ ๓๕ บาท  ที่ขาดตลาดอยู่พักหนึ่ง)

๔. กันแดด ซีเอ  ใช้เป็นหลอดที่ ๔  (รุ่นสีเขียว  ซื้อตุนยังไม่หมด)  ของคิวเพรส เหนอะไปสำหรับเรา  กันแดดตัวบานาน่าโบ๊ท  ก็ผ่าน   แต่กันแดดตัว KA  สำหรับเราไม่ผ่านค่ะ

๕.  คลีนซิ่ง  เอ๊กเพรสใช้ดี  แต่ตอนนี้ชอบ  คลีนซิ่งออยของบู้ทมากกว่า

๖. BB. ตระกูล Missha  ของเราไม่เกิดซักหลอดค่ะ  รวมทั้งของ มิสทินด้วย

๗. โลชั่น   ชอบกลิ่น บลูมมิ่ง  ไวโอเล็ต  ของ OP   หอมมาก     ชอบพอๆกับโลชั่น ขวดขาวของคิวเพรส   ส่วนของมิสทินไม่ผ่านค่ะ    รวมทั้ง  ตัวไบโอ  ด้วยค่ะ  ไม่ได้เรื่องเลยสำหรับเรา

แค่นี้ก่อนค่ะ      อ้อ   มีแต่ของบ้านๆนะคะ    ของแบรนด์ไม่มีปัญญาซื้อตามค่ะ

ปล.  ลิปติกแมค   มันดีมากจริงเหรอคะ  ใครก็ได้ชวยตอบที   ทำไมสำหรับเรามันก็งั้นๆแหละ  ( ของแท้นะคะ)

แล้วคนอื่นๆ  มีประสบการณ์การซื้อของตาม กระทู้รีวิว  ยังไงบ้าง  มาแชร์กันนะคะ

จากคุณ : นกเจ้าโผบิน
เขียนเมื่อ : 9 ม.ค. 55 19:52:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com