Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[CR] รีวิวของที่สั่งจากเน็ต ประเด็นอยู่ที่แม่ค้า!! ติดต่อทีมงาน

เพิ่งเคยตั้งกระทู้แหะ แอบตื่นเต้นค่ะ 555

แนะนำตัวก่อนนะ ชื่อเรน่าค่ะ เอ่อ ไม่ได้เป็นลูกครึ่งอะไรหรอก แม่คิดอยากจะตั้งก็ตั้งให้ ไม่ได้ดูหน้าลูกเลย 555

คือโดนเหล่าแม่ค้าโกงมามากค่ะ เกือบจะท้อใจกับ Facebook แล้ว แต่ก็มาเจอแม่ค้าคนนี้ เลยลองสั่งดู ตอนแรกว่าจะสั่งเดรสค่ะ สวยมาก แต่แม่ค้าบอกว่าหมดดดดดดดดด ทำไมมมมมมมม รอมัน Restock อีกทีละกัน T T

นอกเรื่องค่ะ เข้าเรื่องเลย ซื้อแค่กางเกงขาสั้นค่ะ แต่เป็นงานเกาหลี ราคาก็อีกระดับนึง ก็นั่งนึกจะซื้อดีมั้ย ละเป็นแค่เกงขาสั้น ตัวนึง 440 -*- แต่ด้วยความอยากรู้ค่ะ เลยสั่งไป อยากรู้ของแพงเป็นไง 55 สั่งมา 2 สีค่ะ

รอๆๆๆจนของมา แม่ค้าโทรมาบอกค่ะ เพราะเราแนบเบอร์ไว้ให้ ประเด็นเราคือแม่ค้าน่ารักมากค่ะ ของมาถึงไทยก็โทรมาเลย ไม่ต้องรอเราทวง ละเสียงหวานมากค่ะ มีคะ มีขาตลอด เราซื้อ 2ตัว ราคา 880 แต่เหมือนมีโปรโมชั่นของล้อตนั้น ก็เลยลดให้เหลือตัวละ 418 บาท แต่ก็มีบวกค่า ems นะ

ตอนโทรมาบอกว่าของถึงไทยแล้ว เช็คให้แล้ว เราก็ยิ้ม เออดีจัง มาเร็วกว่ากำหนดด้วย ละแม่ค้าก็บอกว่า "แต่..." คำว่าแต่ เราเริ่มรู้สึกไม่ดีละ -*-
สรุปคือกางเกงตัวสีดำมันมีตำหนิ เค้าถามเราว่าจะรับของมั้ย เค้าบอกว่าจะส่งรูปและรายละเอียดมาให้ดูทางเมล์ ถ้าไม่รับเค้าจะคืนเงินให้ แล้วนี่คือคำพูดของแม่ค้าในอีเมล์นะคะ เราก้อบมาให้ดูกัน ขอเซนเซอร์ชื่อแม่ค้าและชื่อร้านนะคะ เค้าพิมชื่อแทนตัวเองค่ะ
v
v
สวัสดีค่ะ คุณเรน่า ^^
xxxxจาก xxxxxxxxxxxนะคะ

xxxxได้ทำการตรวจเช็คสินค้าแล้ว ตัวสีดำเป็นผ้ามีตำหนิเล็กน้อยตรงหน้าขาขวาค่ะ มีคุณลูกค้าอีกท่านสั่งมาเช่นกันค่ะ มีตำหนิแบบเดียวกันเลย คาดว่าคงเป็นปัญหาระหว่างการเย็บค่ะ

xxxxแนบรูปมาให้ดูด้วยนะคะ ถ้ามองเฉยๆจะไม่เห็นค่ะ แต่ถ้าส่องไฟก็จะเห็นว่าเป็นเส้นยาวลงมา เป็นรอยตำหนิที่เกิดจากตัวผ้าค่ะ xxxxส่งรูปที่ส่องไฟและปรับแสงให้เห็นชัดเจนนะคะ มีรูปที่เป็นสีผ้าจริงๆอยู่ในถุง และรูปที่กางออกมาเช็ึคและปรับแสงค่ะ ถ้าหากไม่สังเกตหรือไม่ส่องไฟก็จะไม่เห็นค่ะ ยิ่งใส่เป็นซับในก็ไม่เป็นไรค่ะ แต่มันมีตำหนิจึงอยากมาแจ้งให้ทราบค่ะ

รอยตำหนินี้เป็นรอยยาวเหมือนรอยพับ แต่รับรองว่าไม่ขาดค่ะ เป็นแค่สีที่แตกต่างจากส่วนอื่น

ไม่ทราบว่าคุณเรน่าจะยังรับตัวนี้อยู่มั้ยคะ หรือจะสั่งตัวอื่นแทน หรืออยากจะให้โอนเงินกลับให้ก็สามารถทำให้ได้ทันทีค่ะ

ปกติแล้วกรณีแบบนี้ไม่รับเปลี่ยนหรือคืนค่ะ เพราะไม่ใช่ความผิดของร้าน เป็นผ้าที่มีตำหนิมาจากเกาหลีเอง แต่เนื่องจากเป็นจุดเล็กน้อย xxxxรับไว้แทนได้ค่ะ ^^"  

แต่ถ้าหากได้รับสินค้าแล้วมีตำหนิจากการขนส่ง อันนี้อยู่นอกเหนือการรับผิดชอบของxxxxนะคะ ^^"

หากต้องการให้โอนเงินคืนให้ ซึ่งเป็นเงิน 418 บาท
รบกวนแจ้งเลขบัญชีธนาคารมาได้เลยค่ะ ;))

^
^
ชีแกพิมมายาวขนาดนี้ ก็เพลียเลยอะ คือแบบว่าทำไมต้องมีปัญหา แต่ด้วยความอยากรู้ค่ะ ก็เลยบอกว่าเอามาก็ได้ อีกอย่างใสเป็นซับในกันโป๊ก็ไม่มีใครสนใจอยู่ดี เรามาดูรูปที่แม่ค้าเค้าส่งมาให้กันค่ะ นี่เป็นรูปที่อยู่ในถุงที่เค้าส่งมาให้

Edit : แก้ไขคำไม่เหมาะสมจ้า

แก้ไขเมื่อ 13 ม.ค. 55 17:19:34

จากคุณ : สวยรวยฉลาดมีชาติตระกูล
เขียนเมื่อ : 13 ม.ค. 55 16:42:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com