Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอถามคนที่ใส่รองเท้าส้นสูง ยี่ห้อดัง ราคาแพงหน่อยจ้า สงสัยจัง ติดต่อทีมงาน

วันนี้มาตั้งกระทู้ด้วยความสงสัยของคนไม่เคยมีรองเท้าดีๆและแพงๆใส่แบบคนอื่นเขานะคะ ใครก็ได้มาไขข้อข้องใจที

สาเหตุเพราะเป็นคนไม่สูง หุ่นไม่ดี จึงชอบใส่รองเท้ามีส้น + กับเวลาทำงานต้องใส่คัตชูหุ้มส้นและสูงไม่ต่ำกว่า 2 นิ้วตลอดๆ ตามกฏบริษัท ชีวิตอยู่กับรองเท้าส้นสูงพวกนี้มาตั้งแต่สมัยมหาลัย ก็ใกล้ๆจะสิบปีแล้วแต่ผิดหวังกับรองเท้าที่ซื้อก็ไม่ใช่น้อยเลยค่ะ และด้วยเป็นคนที่ชอบรองเท้าเก๋ๆ สวยๆ ไม่ชอบแนวเรียบๆ จะหาืซื้อที่สวย + ถูกใจ + ใส่สบาย มันเหมือนงมเข็มในมหาสมุทร ยังไงยังงั้นค่ะ

และพักหลังมานี่ ต้องใส่รองเท้าส้นสูงเดินไกลมากขึ้นเพราะที่ทำงานเขาย้ายลานจอดรถ เดินทั้งเช้าทั้งเย็น ทำให้รู้สึกปวดที่ฝ่าเท้า นานๆเข้าก็เริ่มเรื้อรัง ไม่ค่อยสบายเท้า อึดอัดเหมือนเท้าหายใจไม่ออก ก็พยายามหาซื้อรองเท้าคู่ใหม่ไปเรื่อยๆ บางทีเลือกรองเท้าแค่ 1 คู่ ใช้เวลาเป็นชั่วโมง เดินจนเด็กในร้านเริ่มเบื่อจะบริการ ก็กลัวเขาจะด่าเหมอืนกัน หากไม่ซื้อสักคู่ติดมือออกมา แต่อย่างว่าค่ะ เด็กต่างจังหวัด หาแหล่งขายที่มันเยอะๆก็น้อยเหลือทน

แล้วสรุป ไม่เคยเจอคู่ไหนโดนใจเลยค่ะ ที่เราเคยซื้อไม่เกิน 500 นะคะ งบน้อย ภาระเยอะค่ะ แต่ตอนนี้อยากได้ของดีๆที่ตอบโจทย์เราได้สักคู่จะมีมั้ยคะ

เคยมีคนบอก ของแพง ยี่ห้อดังๆ น่ะก็ดีทั้งนั้น ไม่เมื่อย ไม่กัด นิ่ม เบาสบาย เหมือนไม่ได้ใส่ ขอถามคนที่มีรองเท้าแพงๆ ยี่ห้อดีๆในครอบครองหน่อยนะคะ มันจริงมั้ยคะ มีรองเท้าส้นสูง หรือคัตชูยี่ห้อไหนมั่งคะ ที่ใส่เดินไม่เมื่อย ไม่ปวดฝ่าเท้า ไม่บีบปลายเท้าจนเป็นเล็บขม ไม่กัดส้นเท้า ไม่บลาๆๆๆ

ใครเคยใส่ยี่ห้อไหนแบบไหนแล้วดีจริง ขอเน้นเป็นคัตชูและส้นสูงนะคะ ของใครว่าดีว่าแจ๋ว บอกหน่อยนะคะ ส่งเข้าประกวดกันมาเลย จะได้เก็บเงินซื้อค่ะ

ตอนนี้ชีช้ำกับรองเท้าที่มีมากมาย ไม่ตรงใจก็อีตอนเดินแล้วเมื่อยแล้วปวดฝ่าเท้านี่แหละค่ะ ขนาดไม่ได้ใส่สูงมากนะคะ 2-3 นิ้วเองค่ะ ยังรู้สึกได้เลยว่าปวดขา

พร่ำมาเยอะแล้ว สรุปคือ อยากได้รองเท้าดีๆสักคู่ เท่านั้นแหละจ้า ช่วยหน่อยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 17 ม.ค. 55 13:56:23

แก้ไขเมื่อ 17 ม.ค. 55 13:54:46

จากคุณ : บ้านสายไหม
เขียนเมื่อ : 17 ม.ค. 55 13:48:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com